Social Links Search User Login Menu
Tools
Close
Close
REA: Usambazaji Wa Umeme Waendelea Kufungua Fursa Za Uzalishaji, Ajira Na Maendeleo Vijijini
Mohamed Saif 235

REA: Usambazaji Wa Umeme Waendelea Kufungua Fursa Za Uzalishaji, Ajira Na Maendeleo Vijijini

Wakala wa Nishati Vijijini (REA), umesema usambazaji wa umeme vijijini unaendelea kuwa kichocheo kikubwa cha ukuaji wa uchumi kwa kufungua fursa za uzalishaji, ajira na uwekezaji, huku ukiboresha maisha ya wananchi kupitia maendeleo ya sekta mbalimbali za kiuchumi.

Akizungumza katika Maonesho ya Nane Nane katika Viwanja vya Nzuguni jijini Dodoma, Mkurugenzi wa Umeme Vijijini kutoka REA, Mha. Jones Olotu, amesema uwekezaji wa Serikali kupitia REA katika miradi ya kusambaza umeme; umewezesha sekta mbalimbali za uzalishaji kukua kwa kasi na kuongeza mchango wake katika maendeleo ya uchumi wa vijijini.

“Lengo la REA si kusambaza umeme pekee yake bali kuhakikisha umeme unakuwa chachu ya kuleta maendeleo kwa kuwezesha viwanda vidogo na vya kati, biashara, huduma za kijamii pamoja na shughuli nyingine za uzalishaji vijijini,” amesema Mha. Olotu.

Ameeleza kuwa upatikanaji wa umeme wa uhakika umeongeza tija katika shughuli za uzalishaji, umeimarisha mnyororo wa thamani wa mazao ya kilimo kupitia uchakataji, uhifadhi na uongezaji thamani, hatua inayowawezesha wakulima na wajasiriamali kuongeza kipato na ushindani wa bidhaa zao sokoni.

Aidha, amesema maendeleo hayo yameongeza fursa za ajira, kuchochea uwekezaji katika viwanda vidogo na vya kati, kukuza biashara na kuboresha utoaji wa huduma muhimu za kijamii, ili kuimarisha ustawi wa wananchi na uchumi wa vijijini kwa ujumla.

Amesisitiza kuwa REA itaendelea kutekeleza miradi ya kusambaza umeme na kuwaunganisha wananchi na huduma hiyo ili kuhakikisha nishati ya umeme inaendelea kuwa nguzo muhimu ya maendeleo endelevu na utekelezaji wa Dira ya Taifa ya Maendeleo 2050.

Aidha, wananchi wanaotembelea banda la REA katika Maonesho ya Nanenane wanaendelea kujifunza kuhusu mafanikio ya utekelezaji wa miradi ya umeme vijijini na namna huduma hiyo inavyoendelea kufungua fursa za kiuchumi, kuongeza tija katika uzalishaji na kubadilisha maisha ya Watanzania.

Share

Print
«November 2026»
MonTueWedThuFriSatSun
26
REA, Benki Ya Dunia Wapeleka Tabasamu Kwa Wananchi Waishio Visiwani

REA, Benki Ya Dunia Wapeleka Tabasamu Kwa Wananchi Waishio Visiwani

Wananchi wanaoishi katika Visiwa wameipongeza na kuishukuru Serikali kupitia Wakala wa Nishati Vijijini (REA) kwa kuwafikishia mifumo ya umeme jua kwa bei ya ruzuku hali iliyosaidia kuboresha maisha yao visiwani.

Pongezi hizo zimetolewa leo na wananchi wanaoishi katika Kisiwa cha Bezi kilichopo katika Wilaya ya Ilemela, Mkoa wa Mwanza wakati wa ziara ya Ujumbe kutoka Benki ya Dunia ilipotembelea kisiwani hapo kuona maendeleo ya mradi huo ambao unafadhiliwa na benki hiyo na kusimamiwa na REA katika visiwa 120 nchini.

Read more
2728
REA Yatumia Bilioni 6.8 Kuunganisha Kaya 1,001 Na Gesi Asilia Mikoa Ya Lindi Na Pwani

REA Yatumia Bilioni 6.8 Kuunganisha Kaya 1,001 Na Gesi Asilia Mikoa Ya Lindi Na Pwani

Wakala wa Nishati Vijijini (REA) umeendelea kufadhili miradi ya usambazaji wa gesi asilia kwa lengo la kuhakikisha kaya na taasisi za umma zinanufaika na matumizi ya nishati safi na salama ya kupikia, hatua inayochangia kupunguza utegemezi wa nishati zisizo safi na salama.

Read more
2930
Miradi Ya Umeme Vijijini Imeboresha Huduma Za Kijamii - Ujumbe Benki ya Dunia

Miradi Ya Umeme Vijijini Imeboresha Huduma Za Kijamii - Ujumbe Benki ya Dunia

Benki ya Dunia yapongeza miradi ya umeme vijijini kwa kuboresha maisha ya wananchi vijijini pamoja na huduma za kijamii.

Pongezi hizo zimetolewa leo na Mtaalam Mwandamizi wa Fedha kutoka Benki ya Dunia, Nkundwe Mwakiluma wakati wa ziara ya Ujumbe kutoka Benki ya Dunia iliyolenga kukagua maendeleo ya utekelezaji wa miradi inayofadhiliwa na Benki hiyo na kusimamiwa na Wakala wa Nishati Vijijini (REA).

Read more
311
2345678
9101112131415
16171819202122
23242526272829
30123456

Archive

Contact Us

E-Mail
General Information:  info@rea.go.tz
Director General:  dg@rea.go.tz
Procurement (PMU):  pmu@rea.go.tz
Webmaster:  webmaster@rea.go.tz

Mailing Address

Director General
Rural Energy Agency - REA
REA Building
28 Medeli Street
P. O. Box 2153
Dodoma, Tanzania

Phone & Fax

Tel: +255 26 2323504, +255 26 2323506
+255 26 2323507
Fax: +255 26 2323507

Time Zone

Please note that we are based in Tanzania, Time zone (GMT+03:00). Although we may not be in office at times convenient for all international enquiries, we do monitor our e-mail outside normal office hours.

Back To Top