Social Links Search User Login Menu
Tools
Close
Close
Admin.Frank Mugogo 12260

UFAFANUZI WA REA KUHUSU TAARIFA ZILIZOTOLEWA KWENYE MAGAZETI YA JAMBO LEO NA MWANAHALISI YA IJUMAA TAREHE 15 APRILI 2016, NA HABARI LEO LA JUMAMOSI TAREHE 16 APRILI 2016

Wakala wa Nishati Vijijini unatoa ufafanuzi kuhusiana na taarifa zilizoandikwa kwenye magazeti ya Jambo Leo na Mwanahalisi ya Ijumaa Tarehe 15 Aprili 2016 pamoja na Gazeti la Habari Leo la Jumamosi Tarehe 16 Aprili 2016.

Tunapenda kuwafahamisha wananchi kuwa Wakala wa Nishati Vijijini haujawahi kuingia mkataba wa kuagiza mashine-umba (Transformers) 200 kutoka TANELEC. Mashine-umba pamoja na vifaa vingine vyote vinavyotumika katika ujenzi wa miundombinu chini ya “Mradi Kabambe wa Kusambaza Umeme Vijijini wa Awamu ya Pili” vinanunuliwa moja kwa moja na wakandarasi wanaotekeleza miradi hiyo baada ya kupewa zabuni na REA. Kwa kuwa miradi ya usambazaji umeme vijijini ina msamaha wa kodi ambao umetolewa kwa REA; kwa utaratibu wa Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA), vifaa vinaponunuliwa na mkandarasi ni lazima vioneshwe kuwa ni kwa ajili ya mradi wa REA ili viweze kupata msamaha huo wa kodi uliotolewa kwa miradi inayosimamiwa na REA.

Aidha, REA haijapeleka Mashine-umba za mradi huo unaotajwa kwa TANELEC kwa ajili ya matengenezo kama ilivyoripotiwa kwani wajibu wa kurekebisha hitilafu zozote kwenye vifaa na miundombinu inayojengwa na ambayo bado haijakabidhiwa kwa TANESCO ni la Mkandarasi. Hata baada ya kukabidhi mradi kwa TANESCO, Mkandarasi husika bado anawajibika kurekebisha kuharibika kwa vifaa na miundo-mbinu ya umeme aliyoijenga kwa muda wa mwaka mmoja baada ya kukabidhi mradi kwa TANESCO kwa mujibu wa mkataba.

Aidha, kampuni ya umeme nchini TANESCO, ambayo ndiyo msimamizi mkuu wa miradi iliyopo chini ya “Mradi Kabambe wa Kusambaza Umeme Vijijini wa Awamu ya Pili”, inao wajibu wa kusimamia ubora wa vifaa na ujenzi wa miundombinu hiyo ya usambazaji umeme na kuhakikisha kuwa inajengwa kwa viwango vinavyolingana na vile vilivyofafanuliwa kwenye zabuni na mikataba. Hivyo basi; malipo yote yanayofanywa na REA kwenda kwa Wakandarasi wa miradi hiyo yanaidhinishwa na kulipwa pale tu REA inapopokea uthibitisho kutoka TANESCO kuwa kazi imefanyika kulingana na viwango vya ubora vinavyohitajika kulingana na mikataba.

Kuhusiana na masuala ya rushwa kwenye miradi; REA kupitia vyombo vya habari na kampeni za uelimishaji muda wote imesisitiza wananchi kukataa kutoa rushwa kwa ajili ya kuunganishiwa umeme na kuripoti kwenye vyombo vya dola pale wanapoombwa rushwa ili hatua stahiki ziweze kuchukuliwa. REA kupitia vyombo vya habari imekuwa ikitoa maonyo kwa wakandarasi wakubwa na wadogo, wafanyakazi pamoja na vibarua wao kutojihusisha kabisa na masuala ya rushwa.

Imetolewa na:
MKURUGENZI MKUU
WAKALA WA NISHATI VIJIJINI (REA)
20 SAM NUJOMA, 14414
P. O. BOX 7990
DAR-ES-SALAAM.

Share

Print
«October 2026»
MonTueWedThuFriSatSun
2829301234
56
REA Yawataka Waendelezaji Miradi Ya Kuzalisha Umeme Kwa Maji Kuchukua Tahadhari Ya El Nino

REA Yawataka Waendelezaji Miradi Ya Kuzalisha Umeme Kwa Maji Kuchukua Tahadhari Ya El Nino

Wakala wa Nishati Vijijini REA imejipanga  kuendelea kuimarisha na kuwezesha Waendelezaji wa Miradi Midogo ya Kuzalisha Umeme kwa Maporomoko ya Maji, ikiwemo kuhakikisha miradi hiyo inalindwa dhidi ya athari zinazoweza kusababishwa na mvua kubwa za El Nino zinazotarajiwa kunyesha katika kipindi hiki.

Kauli hiyo imetolewa leo Oktona 6, 2026 na Mkurugenzi wa Nishati Jadidifu na Teknolojia Mbadala wa REA, Mhandisi Advera Mwijage, wakati wa ziara ya kukagua maendeleo ya Mradi wa Umeme wa Ijangala wenye uwezo wa kuzalisha Kilowati 360, uliopo katika Kijiji cha Masisiwe, Wilaya ya Makete mkoani Njombe.

Read more
7891011
12131415161718
192021222324
Nishati Ni Kichocheo Kikubwa Cha Maendeleo - RC Hamduni

Nishati Ni Kichocheo Kikubwa Cha Maendeleo - RC Hamduni

Mkuu wa Mkoa wa Mwanza, Mhe. CP. Salum Hamduni amesema kuwa nishati ni kichochea kikubwa cha maendeleo na uboreshaji wa huduma za kijamii.

 

Mkuu wa Mkoa Hamduni amesema hayo leo wakati wa kikao na Wakala wa Nishati Vijijini (REA) pamoja na Ujumbe kutoka Benki ya Dunia ulipofika Ofisini kwake kabla ya kuanza ziara ya kukagua maendeleo ya miradi inayofadhiliwa na Benki hiyo inayotekelezwa na REA katika Mkoa huo.

Read more
25
Benki Ya Dunia Yaipongeza REA Usimamizi wa Miradi

Benki Ya Dunia Yaipongeza REA Usimamizi wa Miradi

Benki ya Dunia yaipongeza Wakala wa Nishati Vijijini (REA) kwa utekelezaji wa miradi ya nishati vijijini pamoja na utekelezaji wa miradi ya kuwawezesha sekta binafsi kuzalisha umeme nchini.

Pongezi hizo zimetolewa leo Mkoani Mwanza na Kiongozi wa Ujumbe wa Benki ya Dunia ambaye pia ni Mtaalam wa Nishati, Dkt. Rhonda Jordan wakati wa ziara ya ujumbe huo kukagua maendeleo ya utekelezaji wa miradi inayofadhiliwa na Benki hiyo na kusimamiwa na REA. 

Read more
26
REA, Benki Ya Dunia Wapeleka Tabasamu Kwa Wananchi Waishio Visiwani

REA, Benki Ya Dunia Wapeleka Tabasamu Kwa Wananchi Waishio Visiwani

Wananchi wanaoishi katika Visiwa wameipongeza na kuishukuru Serikali kupitia Wakala wa Nishati Vijijini (REA) kwa kuwafikishia mifumo ya umeme jua kwa bei ya ruzuku hali iliyosaidia kuboresha maisha yao visiwani.

Pongezi hizo zimetolewa leo na wananchi wanaoishi katika Kisiwa cha Bezi kilichopo katika Wilaya ya Ilemela, Mkoa wa Mwanza wakati wa ziara ya Ujumbe kutoka Benki ya Dunia ilipotembelea kisiwani hapo kuona maendeleo ya mradi huo ambao unafadhiliwa na benki hiyo na kusimamiwa na REA katika visiwa 120 nchini.

Read more
2728
REA Yatumia Bilioni 6.8 Kuunganisha Kaya 1,001 Na Gesi Asilia Mikoa Ya Lindi Na Pwani

REA Yatumia Bilioni 6.8 Kuunganisha Kaya 1,001 Na Gesi Asilia Mikoa Ya Lindi Na Pwani

Wakala wa Nishati Vijijini (REA) umeendelea kufadhili miradi ya usambazaji wa gesi asilia kwa lengo la kuhakikisha kaya na taasisi za umma zinanufaika na matumizi ya nishati safi na salama ya kupikia, hatua inayochangia kupunguza utegemezi wa nishati zisizo safi na salama.

Read more
2930311
2345678

Archive

Contact Us

E-Mail
General Information:  info@rea.go.tz
Director General:  dg@rea.go.tz
Procurement (PMU):  pmu@rea.go.tz
Webmaster:  webmaster@rea.go.tz

Mailing Address

Director General
Rural Energy Agency - REA
REA Building
28 Medeli Street
P. O. Box 2153
Dodoma, Tanzania

Phone & Fax

Tel: +255 26 2323504, +255 26 2323506
+255 26 2323507
Fax: +255 26 2323507

Time Zone

Please note that we are based in Tanzania, Time zone (GMT+03:00). Although we may not be in office at times convenient for all international enquiries, we do monitor our e-mail outside normal office hours.

Back To Top