Social Links Search User Login Menu
Tools
Close
Close
Watumishi REA Wapongezwa
Frank A. Mugogo 1778

Watumishi REA Wapongezwa

Watumishi wa Wakala wa Nishati Vijijini (REA) wapongezwa kwa kujituma na kufanya kazi kwa bidii hali iliyopelekea mafanikio makubwa ya Wakala huo ikiwamo kufikisha umeme katika Vijiji vyote vya Tanzania Bara.

Pongezi hizo zimetolewa leo Novemba 14, 2025 na Mkurugenzi wa Utawala na Rasilimali watu kutoka Wizara ya Nishati, Bi. Ziana Mlawa wakati wa Kikao cha Pili cha Baraza la Wafanyakazi REA liliyofanyika katika ofisi za Wakala huo Jijini Dodoma.

"Sisi pale wizarani tunasema Wizara ya Nishati ni Umeme. Tunaona mnavyofanya kazi kwa bidii. Tupo tayari kushirikiana wakati wote, ili kuhakikisha mnafikia malengo yenu vizuri,"amesema Bi. Ziana

Kwa upande wake Mwenyekiti wa Baraza la Wafanyakazi Wakala wa Nishati vijijini (REA) ambaye pia ni Mkurugenzi Mkuu, Mhandisi Hassan Saidy, amesema mafanikio yaliyofikiwa na REA ni matokeo ya kufanya kazi kwa ushirikiano na bidi huku akiwataka watumishi kuendeleza umoja na kufanya kazi kwa bidii.

Akibainisha baadhi ya mafanikio yaliyofikiwa ni pamoja na ongezeko la upatikanaji na uunganishaji umeme ambapo upatikanaji wa umeme umeongezeka kutoka asilimia 69.6 mpaka 78.1 kwa maeneo ya vijijini, huku kwa nchi nzima ukiongezeka kutoka asilimia 78.4 mpaka 85.5.

Mhandisi Saidy ameongeza kuwa, kwa upande wa uungaji wa umeme umeongezeka utoka asilimia24.5 mpaka 37.1 kwa maeneo ya vijijini.

Aidha, kwa upande wa matumizi ya nishati safi ya kupikia umeongezeka kutoka asilimia 8 mpaka 23.

"Sisi tuna amini REA imechangia ongezeko la matumizi ya nishati safi ya kupikia. Matumaini ya Watanzania hasa wale wanaoishi vijijini yapo kwetu sisi Wakala wa Nishati Vijijini. Tukafanye kazi kwa bidi kuwahudumia wananchi," amesisitiza Mhandisi Saidy.

Mwakilishi Chama cha Wafanyakazi wa Serikali na Afya Tanzania (TUGHE) Taifa, Jonas Rwegoshora amesisitiza watumishi wa REA kuwa sehemu ya mabadiliko ya mafanikio ya taasisi hiyo na kuhimiza ushirikiano wa watumishi wote kuanzia ngazi ya chini mpaka juu.

Imetolewa na:

Mkurugenzi Mkuu
Wakala wa Nishati Vijijini
Jengo la REA
28 Mtaa wa Medeli
Dodoma
 

Share

Print
«October 2026»
MonTueWedThuFriSatSun
2829301234
56
REA Yawataka Waendelezaji Miradi Ya Kuzalisha Umeme Kwa Maji Kuchukua Tahadhari Ya El Nino

REA Yawataka Waendelezaji Miradi Ya Kuzalisha Umeme Kwa Maji Kuchukua Tahadhari Ya El Nino

Wakala wa Nishati Vijijini REA imejipanga  kuendelea kuimarisha na kuwezesha Waendelezaji wa Miradi Midogo ya Kuzalisha Umeme kwa Maporomoko ya Maji, ikiwemo kuhakikisha miradi hiyo inalindwa dhidi ya athari zinazoweza kusababishwa na mvua kubwa za El Nino zinazotarajiwa kunyesha katika kipindi hiki.

Kauli hiyo imetolewa leo Oktona 6, 2026 na Mkurugenzi wa Nishati Jadidifu na Teknolojia Mbadala wa REA, Mhandisi Advera Mwijage, wakati wa ziara ya kukagua maendeleo ya Mradi wa Umeme wa Ijangala wenye uwezo wa kuzalisha Kilowati 360, uliopo katika Kijiji cha Masisiwe, Wilaya ya Makete mkoani Njombe.

Read more
7891011
12131415161718
19202122232425
2627282930311
2345678

Archive

Contact Us

E-Mail
General Information:  info@rea.go.tz
Director General:  dg@rea.go.tz
Procurement (PMU):  pmu@rea.go.tz
Webmaster:  webmaster@rea.go.tz

Mailing Address

Director General
Rural Energy Agency - REA
REA Building
28 Medeli Street
P. O. Box 2153
Dodoma, Tanzania

Phone & Fax

Tel: +255 26 2323504, +255 26 2323506
+255 26 2323507
Fax: +255 26 2323507

Time Zone

Please note that we are based in Tanzania, Time zone (GMT+03:00). Although we may not be in office at times convenient for all international enquiries, we do monitor our e-mail outside normal office hours.

Back To Top