Social Links Search User Login Menu
Tools
Close
Close
Rais Samia Atoa Ruzuku ya Kufanya  Wiring Miradi ya Umeme Vijijini
Frank A. Mugogo 399

Rais Samia Atoa Ruzuku ya Kufanya Wiring Miradi ya Umeme Vijijini

Serikali kupitia Wakala wa Nishati Vijijini (REA) inaanza kutekeleza mradi wa kutandaza nyaya za umeme (wiring) kwa wananchi kupitia miradi ya kusambaza umeme inayotekelezwa na wakala kote nchini.

Hayo yameelezwa Jijini Dodoma Novemba 25, 2025 wakati wa kikao cha Naibu Waziri wa Nishati, Mhe. Salome Makamba na Menejimenti ya REA kilicholenga kujadili utekelezaji wa miradi inayosimamiwa na REA.

Mhe. Salome amesema Serikali kupitia REA inaendelea na utekelezaji wa mradi wa kufikisha umeme katika vitongoji 9,000 ikiwa ni utekelezaji wa ahadi ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa wananchi.

“Serikali inatekeleza mipango madhubuti itakayoleta matokeo ya haraka kwa wananchi wake kupitia Sekta ya Nishati. Ndani ya siku mia moja kupitia REA tunatekeleza ahadi ya Mhe. Rais ya kufikisha umeme kwa wananchi,” amesema Mhe. Salome.

Akizungumzia eneo la Nishati Safi ya Kupikia, Mhe. Salome amesema REA itajenga mifumo ya Nishati Safi ya Kupikia kwa zaidi ya taasisi 50 ili kuziwezesha kuhama kutoka kwenye matumizi ya nishati isiyo safi na salama.

“Ndani ya siku mia moja wananchi watashuhudia mabadiliko kwani tunakwenda kufunga mifumo ya Nishati safi ya Kupikia kwenye taasisi na tayari matangazo yametolewa, taasisi ziendelee kuchangamkia,” alisema.

Ametoa wito kwa wananchi hususani vijana kuchangamkia fursa zilizopo kwenye mnyororo wa uboreshaji na usambazaji wa teknolojia za nishati safi ya kupikia zinazotolewa na Serikali kupitia REA.

Aidha, ameelekeza wakandarasi wanaotekeleza miradi ya kusambaza umeme vitongojini kuhakikisha wanakwenda na kasi ya Serikali kwa kukamilisha miradi kwa wakati na kwa ubora unaotakiwa hasa ikizingatiwa kuwa fedha nyingi inatumika kutekeleza miradi hiyo na kwamba Serikali haitomvumilia mkandarasi mzembe.

Kwa upande wake Mkurugenzi Mkuu wa REA, Mhandisi Hassan Saidy alibainisha hatua mbalimbali zinazochukuliwa na hali ya utekelezaji wa miradi ya kusambaza nishati safi maeneo ya vijijini.

Mha. Saidy alitoa wito kwa wananchi waishio maeneo ya vijijini kuchangamkia fursa ya kujiunganisha na huduma ya umeme na kwamba Serikali inaanza kutoa ruzuku kwa wananchi kwa ajili ya kuweka mifumo ya kutandaza nyaya ndani ya nyumba (wiring).

Imetolewa na:

Mkurugenzi Mkuu
Wakala wa Nishati Vijijini
Jengo la REA
28 Mtaa wa Medeli
Dodoma

Share

Print
«October 2026»
MonTueWedThuFriSatSun
2829301234
56
REA Yawataka Waendelezaji Miradi Ya Kuzalisha Umeme Kwa Maji Kuchukua Tahadhari Ya El Nino

REA Yawataka Waendelezaji Miradi Ya Kuzalisha Umeme Kwa Maji Kuchukua Tahadhari Ya El Nino

Wakala wa Nishati Vijijini REA imejipanga  kuendelea kuimarisha na kuwezesha Waendelezaji wa Miradi Midogo ya Kuzalisha Umeme kwa Maporomoko ya Maji, ikiwemo kuhakikisha miradi hiyo inalindwa dhidi ya athari zinazoweza kusababishwa na mvua kubwa za El Nino zinazotarajiwa kunyesha katika kipindi hiki.

Kauli hiyo imetolewa leo Oktona 6, 2026 na Mkurugenzi wa Nishati Jadidifu na Teknolojia Mbadala wa REA, Mhandisi Advera Mwijage, wakati wa ziara ya kukagua maendeleo ya Mradi wa Umeme wa Ijangala wenye uwezo wa kuzalisha Kilowati 360, uliopo katika Kijiji cha Masisiwe, Wilaya ya Makete mkoani Njombe.

Read more
7891011
12131415161718
19202122232425
2627282930311
2345678

Archive

Contact Us

E-Mail
General Information:  info@rea.go.tz
Director General:  dg@rea.go.tz
Procurement (PMU):  pmu@rea.go.tz
Webmaster:  webmaster@rea.go.tz

Mailing Address

Director General
Rural Energy Agency - REA
REA Building
28 Medeli Street
P. O. Box 2153
Dodoma, Tanzania

Phone & Fax

Tel: +255 26 2323504, +255 26 2323506
+255 26 2323507
Fax: +255 26 2323507

Time Zone

Please note that we are based in Tanzania, Time zone (GMT+03:00). Although we may not be in office at times convenient for all international enquiries, we do monitor our e-mail outside normal office hours.

Back To Top