Social Links Search User Login Menu
Tools
Close
Close
Mkurugenzi Mkuu REA Awafunda Watumishi
Mohamed Saif 304

Mkurugenzi Mkuu REA Awafunda Watumishi

Awasisitiza kufanya kazi kwa Bidii, Uadilifu na Maarifa

Mkurugenzi Mkuu wa Wakala wa Nishati Vijijini (REA), Mhandisi Hassan Saidy amewataka watumishi kufanya kazi kwa bidii, uadilifu na maarifa ili kuleta tija katika kuwatumikia wananchi.

Ametoa rai hiyo Jijini Dodoma Desemba 15, 2025 katika kikao kazi na watumishi wote wa Wakala.

"Mnafanya kazi nzuri, ndani ya miaka mitano kazi kubwa imefanyika lakini hatupaswi kubweteka, wananchi waishio maeneo ya vijijini wanatutegemea kwenye suala la Nishati, hatupaswi kuwaangusha," alisisitiza Mhandisi Saidy.
 

Mhandisi Saidy alisema kuwa kila Kitengo na Idara ndani ya Wakala kina jukumu na wajibu wa kufanya ili kutimiza dhamira ya Serikali la kuwasambazia wananchi wake Nishati bora na aliwaasa watumishi wote kufanya kazi kwa kushirikiana bila kutazama Idara ama Kitengo anachotoka.

"Tufanye kazi, sisi ni timu moja; tuepuke kuwa chanzo cha migogoro; kama kuna jambo linakutatiza zungumza na watumishi wenzako, nenda kwa wahusika ili upate ufumbuzi na tusiruhusu majungu maeneo yetu ya kazi," alisisitiza Mha. Saidy.

Alisisitiza kuwa umeme sio jambo la anasa bali ni kichocheo muhimu cha maendeleo na kwamba wananchi waishio vijijini wanayo matarajio makubwa ya kuunganishiwa umeme.

Akizungumzia baadhi ya mafanikio, Mhandisi Saidy alisema hadi sasa vijiii vyote nchini vimefikishiwa umeme na kwamba kazi ya kusambaza umeme vitongojini inakwenda kwa kasi na matarajio ni kufikisha lengo lililowekwa hata kabla ya muda.

"Ilani ya CCM inasema, Serikali ikamilishe zoezi la kupeleka umeme katika vitongoji 31,000 vilivyobaki ifikapo 2030. Hadi sasa vitongoji 17,500 vishafikishiwa huduma na vishaingizwa katika miradi au mipango ya kupatiwa umeme hivyo vimebaki vitongoji 13,500 tu.

Mha. Saidy alisisitisa kuwa, wao kama Wakala wa Nishati Vijijini (REA) inawajibu wa kuhakikisha kuwa vitongoji vilivyobaki 13,500 navyo vinapatiwa umeme kabla ya 2030.

Vilevile aliwasisitiza watumishi kujenga tabia ya kufanya mazoezi ili kuimarisha afya zao na hivyo kuleta tija katika utendaji wao wa kila siku.

Kwa upande wake Mkurugenzi wa Usimamizi wa Rasilimaliwatu na Utawala REA, Renatus Msangira aliwakumbusha watumishi kutekeleza majukumu yao kwa kuzingatia sheria na taratibu za utumishi wa umma.

 

Imetolewa na:

Mkurugenzi Mkuu
Wakala wa Nishati Vijijini
Jengo la REA
28 Mtaa wa Medeli
Dodoma

Share

Print
«September 2026»
MonTueWedThuFriSatSun
31123456
789
Rea Yawajengea Uwezo Waendelezaji wa Miradi Midogo ya Umeme Unaozalishwa na Maporomoko ya Maji

Rea Yawajengea Uwezo Waendelezaji wa Miradi Midogo ya Umeme Unaozalishwa na Maporomoko ya Maji

IRINGA, Nyanda za Juu Kusini

Wakala wa Nishati Vijijini (REA) umeendelea kuchukua hatua madhubuti katika kuimarisha upatikanaji wa nishati nchini kwa kuendesha mafunzo maalum ya wiki moja yaliyolenga kujenga uwezo wa waendelezaji wa miradi midogo ya uzalishaji wa umeme unaotokana na maporomoko ya maji (Small Hydropower).

Mafunzo hayo yaliyoanza tarehe 7 Septemba, 2026 katika Hoteli ya Sunset mkoani Iringa, yamewakutanisha waendelezaji wa miradi (Developers) zaidi ya 15, hususan kutoka maeneo ya Nyanda za Juu Kusini. Lengo kuu ni kuwajengea uwezo wa kiufundi ili kuongeza ubora wa miradi yao ili iweze kuunganishwa kwenye Gridi ya Taifa kupitia Shirika la Umeme Tanzania (TANESCO).

Akizungumza wakati wa ufunguzi wa mafunzo hayo, tarehe 9 Septemba, 2026, Kaimu Meneja wa Usaidizi wa Kiufundi kwa Waendelezaji Miradi kutoka REA, Mhandisi Emmanuel Yesaya, alisema kuwa REA haishii tu kutoa msaada wa upatikanaji wa nishati vijijini, bali inajikita pia katika kuongeza ujuzi wa wataalamu wa ndani.

"Kuongeza ujuzi kwa waendelezaji hawa kutasaidia kuhakikisha miradi inatekelezwa kwa kuzingatia viwango vya kitaalamu na ubora unaohitajika. Hatua hii itaongeza idadi ya miradi inayofikia vigezo vya kuunganishwa kwenye Gridi ya Taifa, kuongeza uzalishaji wa umeme, na kuchochea maendeleo ya kiuchumi na kijamii vijijini," alisema Mhandisi Yesaya.

Mafunzo hayo yameendeshwa kwa ushirikiano kati ya REA na Wataalamu kutoka Ndaki ya Uhandisi na Teknolojia (CoET) ya Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (UDSM). Maeneo yaliyofundishwa ni pamoja na usanifu wa miradi, upembuzi yakinifu, sayansi ya maji (hydrology), uhandisi wa umeme na elektroniki, pamoja na uendeshaji na matengenezo ya mitambo.

Mbali na mafunzo, REA imebainisha kuwa imekuwa ikisaidia waendelezaji hao kupitia ruzuku za ujenzi, maandalizi ya maandiko ya miradi na usanifu.

Aidha, Wakala huo upo katika mchakato wa kuandaa mfumo wa mikataba ya muda mrefu (Framework Contract) na taasisi za elimu ili kutoa mafunzo endelevu kwenye nishati jadidifu ikiwemo nishati ya jua na mifumo ya gesi vunde.

Kwa upande wao, baadhi ya washiriki wamepongeza mafunzo hayo; akizungumza na Wanahabari, Mhandisi Denis Makoyi kutoka kampuni ya Africa Power Investment, alisema mafunzo hayo yameongeza uelewa mkubwa wa kiufundi katika hatua za utekelezaji wa miradi. Naye Lutengano Kigola kutoka mradi wa Nyalawa Hydropower, aliongeza kuwa mafunzo hayo yanathibitisha kuwa Tanzania ina wataalamu wa ndani wenye uwezo mkubwa wa kuendeleza miradi ya umeme wa maji.

  • MWISHO –

 

Read more
10111213
14151617181920
21222324252627
2829301234
567891011

Archive

Contact Us

E-Mail
General Information:  info@rea.go.tz
Director General:  dg@rea.go.tz
Procurement (PMU):  pmu@rea.go.tz
Webmaster:  webmaster@rea.go.tz

Mailing Address

Director General
Rural Energy Agency - REA
REA Building
28 Medeli Street
P. O. Box 2153
Dodoma, Tanzania

Phone & Fax

Tel: +255 26 2323504, +255 26 2323506
+255 26 2323507
Fax: +255 26 2323507

Time Zone

Please note that we are based in Tanzania, Time zone (GMT+03:00). Although we may not be in office at times convenient for all international enquiries, we do monitor our e-mail outside normal office hours.

Back To Top