Social Links Search User Login Menu
Tools
Close
Close
REA Yashinda Tuzo ya Utoaji Huduma kwenye Utumishi wa Umma
Issa Sabuni 199

REA Yashinda Tuzo ya Utoaji Huduma kwenye Utumishi wa Umma

Ni tuzo ya ubora katika kushughulikia malalamiko kwa Wananchi na kutoa mrejesho

Wakala wa Nishati Vijijini (REA) imeshinda tuzo ya Taasisi Bora inayoshughulikia malalamiko ya Wateja pamoja na kutoa mrejesho kwa wakati katika utoaji wa huduma kwa umma (Watanzania) kwa mwaka 2025.

Tuzo hiyo imetolewa usiku wa tarehe 16 Desemba, 2025 na Bwana, Shariff Shariff; Katibu Mkuu wa Wizara ya Kazi na Uwekezaji kutoka Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar na kupokelewa na Mkurugenzi wa Umeme Vijijini, Mhandisi, Jones Olotu kwa niaba ya Mkurugenzi Mkuu wa REA katika ukumbi wa Mlimani City, Jijini Dar es Salaam.

Hafla ya utoaji wa tuzo hizo, imeandaliwa na Taasisi ya Tanzania Professional Skills and Innovation Awards (TPSIA) kwa kushirikiana na Wadau mbalimbali wa maendeleo na sekta binafsi ili kutambua na kuthamini mchango na jitihada za Taasisi za Umma kwa maendeleo ya Taifa.

Tuzo hizo zimepewa jina la *Tuzo za Ubunifu kwenye Utumishi wa Umma* (Public Service and Innovation Awards) ambapo zaidi ya Taasisi 300 za Serikali zimeshindanishwa katika makundi 29 ambapo REA imekuwa mshindi katika Kundi la 28 la Taasisi Bora iliyoshughulikia Malalamiko ya Wateja katika Utoaji wa Huduma kwa Umma mwaka 2025 hususan huduma za nishati vijijini (Customer Feedback and Complain Handling Award, 2025).

Akizungumza baada ya kupokea tuzo hiyo, Mhandisi Olotu amesema, imekuja katika wakati sahihi ambao Wakala imekamilisha jukumu la kusambaza umeme kwenye vijiji vyote Tanzania Bara (Vijiji 12,318); umeme umesambazwa kwenye jumla ya vitongoji 39,003 kati ya vitongoji vyote 64,359 pamoja na kusambaza teknolojia za nishati safi ya kupikia kwa Watanzania ambapo zaidi ya mitungi ya gesi ya kupikia (LPG) laki nane (800,000) kwa bei ya ruzuku (Nusu Bei).

“Kwa niaba ya Mkurugenzi Mkuu na Menejimenti ya REA; tunawashukuru Waandaaji wa tuzo hizi kwa kutambua na kuthamini kazi kubwa inayofanywa na REA katika kusambaza nishati bora vijijini, tuzo hii imekuja katika kipindi fasaha, ambapo tumefikisha umeme kwenye vijiji vyote 12,318; tumefikisha umeme kwenye vitongoji 39,003 kati ya vitongoji vyote 64,359, kipindi ambacho tumehamasisha na kusambaza nishati safi ya kupikia, ambapo zaidi ya mitungi ya gesi laki nane (800,000) imesambazwa kwenye wilaya zote 139 za Tanzania Bara, tumefanya hivyo kwa kuwa, tunaamini umeme ni kichecheo kikubwa kwa maendeleo ya kiuchumi na kijamii kwa Wananchi wa vijijini.” Amekaririwa, Mhandisi, Olotu.

MWISHO!!!

Share

Print
«November 2026»
MonTueWedThuFriSatSun
26
REA, Benki Ya Dunia Wapeleka Tabasamu Kwa Wananchi Waishio Visiwani

REA, Benki Ya Dunia Wapeleka Tabasamu Kwa Wananchi Waishio Visiwani

Wananchi wanaoishi katika Visiwa wameipongeza na kuishukuru Serikali kupitia Wakala wa Nishati Vijijini (REA) kwa kuwafikishia mifumo ya umeme jua kwa bei ya ruzuku hali iliyosaidia kuboresha maisha yao visiwani.

Pongezi hizo zimetolewa leo na wananchi wanaoishi katika Kisiwa cha Bezi kilichopo katika Wilaya ya Ilemela, Mkoa wa Mwanza wakati wa ziara ya Ujumbe kutoka Benki ya Dunia ilipotembelea kisiwani hapo kuona maendeleo ya mradi huo ambao unafadhiliwa na benki hiyo na kusimamiwa na REA katika visiwa 120 nchini.

Read more
2728
REA Yatumia Bilioni 6.8 Kuunganisha Kaya 1,001 Na Gesi Asilia Mikoa Ya Lindi Na Pwani

REA Yatumia Bilioni 6.8 Kuunganisha Kaya 1,001 Na Gesi Asilia Mikoa Ya Lindi Na Pwani

Wakala wa Nishati Vijijini (REA) umeendelea kufadhili miradi ya usambazaji wa gesi asilia kwa lengo la kuhakikisha kaya na taasisi za umma zinanufaika na matumizi ya nishati safi na salama ya kupikia, hatua inayochangia kupunguza utegemezi wa nishati zisizo safi na salama.

Read more
2930
Miradi Ya Umeme Vijijini Imeboresha Huduma Za Kijamii - Ujumbe Benki ya Dunia

Miradi Ya Umeme Vijijini Imeboresha Huduma Za Kijamii - Ujumbe Benki ya Dunia

Benki ya Dunia yapongeza miradi ya umeme vijijini kwa kuboresha maisha ya wananchi vijijini pamoja na huduma za kijamii.

Pongezi hizo zimetolewa leo na Mtaalam Mwandamizi wa Fedha kutoka Benki ya Dunia, Nkundwe Mwakiluma wakati wa ziara ya Ujumbe kutoka Benki ya Dunia iliyolenga kukagua maendeleo ya utekelezaji wa miradi inayofadhiliwa na Benki hiyo na kusimamiwa na Wakala wa Nishati Vijijini (REA).

Read more
311
23
The 2024/25 Energy Access and Use Situation Survey

The 2024/25 Energy Access and Use Situation Survey

The 2024/25 Energy Access and Use Situation Survey provides data to inform energy-related programs and projects.

Read more
45678
9101112131415
16171819202122
23242526272829
30123456

Archive

Contact Us

E-Mail
General Information:  info@rea.go.tz
Director General:  dg@rea.go.tz
Procurement (PMU):  pmu@rea.go.tz
Webmaster:  webmaster@rea.go.tz

Mailing Address

Director General
Rural Energy Agency - REA
REA Building
28 Medeli Street
P. O. Box 2153
Dodoma, Tanzania

Phone & Fax

Tel: +255 26 2323504, +255 26 2323506
+255 26 2323507
Fax: +255 26 2323507

Time Zone

Please note that we are based in Tanzania, Time zone (GMT+03:00). Although we may not be in office at times convenient for all international enquiries, we do monitor our e-mail outside normal office hours.

Back To Top