Social Links Search User Login Menu
Tools
Close
Close
REA Yachochea Uwekezaji Mkoa Wa Mwanza – RC Mwanza
Mohamed Saif 258

REA Yachochea Uwekezaji Mkoa Wa Mwanza – RC Mwanza

Mkuu wa Mkoa wa Mwanza Mhe. Said Mtanda ameipongeza Wakala wa Nishati Vijijini (REA) kwa kufikisha umeme katika vijiji pamoja na pembezoni mwa mji hali iliyochochea kuongezeka kwa uwekezaji maeneo ya vijijini.

Mhe. Mtanda mesema hayo Aprili 16, 2026 Ofisini kwake alipokutana na Bodi, Menejimenti ya REA pamoja na Wabia wa Maendeleo, wanaoshirikiana na Wakala huo kwenye utekelezaji wa miradi yao Nchini.

“Nishati ya Umeme ni Nishati Muhimu, uwekezaji kwenye Kilimo na Mifugo hauwezi kufanyika kama hakuna Umeme. Ninao Wanawake wawili ambao wana miradi wa kufuga kuku zaidi ya 30,000 kila mmoja. Bila ya Nishati ya Umeme mradi wao hauwezi kuwa bora na endelevu.

Uwepo wa umeme vijijini umechochea miradi mbalimbali kuibuliwa na kutekelezwa maeneo ya vijijini hali inayochochea ukuaji wa uchumi wa Mkoa pamoja na mtu mmoja mmoja,” amesema Mhe. Mtanda.

Kwa upande wake Mkurugenzi wa Umeme Vijijini kutoka REA Mhandisi Jones Olotu, amesema kuwa lengo la ziara hiyo ni kuwapa fursa Wabia hao wa Maendeleo kutembelea na kujionea miradi inayotekelezwa na Wakala.

“Wabia hawa tumekuwa tukishirikiana nao kwenye utekelezaji wa miradi mbalimbali na hivyo leo wameweza kuja kujionea utekelezwaji wa miradi ya nishati vijijini,” amesema Mhandisi Olotu.

Faraja Nyoni ambaye ni Msimamizi wa shamba la Mwasonge, ambao pamoja na shughuli zingine, wanafuga kuku zaidi ya 30,000, amesema kuwa uwepo wa umeme umeweza kuwasaidia kutekeleza mradi huo kisasa na kupunguza gharama za uendeshaji.

Amesema awali walikuwa wakitumia zaidi ya shilingi milioni nne kwa ajili ya kuweka mafuta ya jenereta kuendeshea shughuli zao katika mradi huo lakini kwa sasa wanatumia shilingi milioni moja tuu.

Naye Mhandisi Wiston Nnko ambaye ni mhandisi wa mradi wa kukausha dagaa kwa kutumia umeme jua kutoka kampuni ya Millenium Engineers ameshukuru na kuipongeza REA kwa kuweza kuwawezesha wawekezaji mbalimbali wakiwamo wao hali iliyowawezesha kuongeza thamani ya soko la dagaa.

 

Share

Print
«November 2026»
MonTueWedThuFriSatSun
26
REA, Benki Ya Dunia Wapeleka Tabasamu Kwa Wananchi Waishio Visiwani

REA, Benki Ya Dunia Wapeleka Tabasamu Kwa Wananchi Waishio Visiwani

Wananchi wanaoishi katika Visiwa wameipongeza na kuishukuru Serikali kupitia Wakala wa Nishati Vijijini (REA) kwa kuwafikishia mifumo ya umeme jua kwa bei ya ruzuku hali iliyosaidia kuboresha maisha yao visiwani.

Pongezi hizo zimetolewa leo na wananchi wanaoishi katika Kisiwa cha Bezi kilichopo katika Wilaya ya Ilemela, Mkoa wa Mwanza wakati wa ziara ya Ujumbe kutoka Benki ya Dunia ilipotembelea kisiwani hapo kuona maendeleo ya mradi huo ambao unafadhiliwa na benki hiyo na kusimamiwa na REA katika visiwa 120 nchini.

Read more
2728
REA Yatumia Bilioni 6.8 Kuunganisha Kaya 1,001 Na Gesi Asilia Mikoa Ya Lindi Na Pwani

REA Yatumia Bilioni 6.8 Kuunganisha Kaya 1,001 Na Gesi Asilia Mikoa Ya Lindi Na Pwani

Wakala wa Nishati Vijijini (REA) umeendelea kufadhili miradi ya usambazaji wa gesi asilia kwa lengo la kuhakikisha kaya na taasisi za umma zinanufaika na matumizi ya nishati safi na salama ya kupikia, hatua inayochangia kupunguza utegemezi wa nishati zisizo safi na salama.

Read more
2930
Miradi Ya Umeme Vijijini Imeboresha Huduma Za Kijamii - Ujumbe Benki ya Dunia

Miradi Ya Umeme Vijijini Imeboresha Huduma Za Kijamii - Ujumbe Benki ya Dunia

Benki ya Dunia yapongeza miradi ya umeme vijijini kwa kuboresha maisha ya wananchi vijijini pamoja na huduma za kijamii.

Pongezi hizo zimetolewa leo na Mtaalam Mwandamizi wa Fedha kutoka Benki ya Dunia, Nkundwe Mwakiluma wakati wa ziara ya Ujumbe kutoka Benki ya Dunia iliyolenga kukagua maendeleo ya utekelezaji wa miradi inayofadhiliwa na Benki hiyo na kusimamiwa na Wakala wa Nishati Vijijini (REA).

Read more
311
23
The 2024/25 Energy Access and Use Situation Survey

The 2024/25 Energy Access and Use Situation Survey

The 2024/25 Energy Access and Use Situation Survey provides data to inform energy-related programs and projects.

Read more
45678
9101112131415
16171819202122
23242526272829
30123456

Archive

Contact Us

E-Mail
General Information:  info@rea.go.tz
Director General:  dg@rea.go.tz
Procurement (PMU):  pmu@rea.go.tz
Webmaster:  webmaster@rea.go.tz

Mailing Address

Director General
Rural Energy Agency - REA
REA Building
28 Medeli Street
P. O. Box 2153
Dodoma, Tanzania

Phone & Fax

Tel: +255 26 2323504, +255 26 2323506
+255 26 2323507
Fax: +255 26 2323507

Time Zone

Please note that we are based in Tanzania, Time zone (GMT+03:00). Although we may not be in office at times convenient for all international enquiries, we do monitor our e-mail outside normal office hours.

Back To Top