Social Links Search User Login Menu
Tools
Close
Close
Wabia wa Maendeleo Katika Sekta ya Nishati (EDPG), Waahidi Kuendelea Kushirikiana na Serikali Kutekeleza Miradi ya Nishati Vijijini
Iddy Mwema 1

Wabia wa Maendeleo Katika Sekta ya Nishati (EDPG), Waahidi Kuendelea Kushirikiana na Serikali Kutekeleza Miradi ya Nishati Vijijini

Mhandisi Hassan Saidy Ataja Vipaumbele Vya Kimkakati Vinavyolenga Kuhakikisha Wananchi Wanapata Huduma Bora ya Umeme Vijijini

Mkuu wa Mkoa wa Pwani, Stanslaus Nyongo ameupongeza Wakala wa Nishati Vijijini (REA) kwa kazi kubwa ya kufikisha umeme vijijini ambapo imekuwa ni chachu kukua kwa viwanda pamoja na uchumi wa wananchi vijijini.

Nyongo ametoa pongezi hizo leo Novemba 6, 2026 Wilayani Mafia wakati akifungua Mkutano wa Pili wa Mwaka kati ya Wabia wa Maendeleo katika Sekta ya Nishati (EDPG) pamoja na REA uliolenga kufanya tathmini ya miradi iliyotekelezwa na wakala huo katika kipindi cha mwaka mmoja.

“Mkoa wa Pwani ni Mkoa wa Maendeleo, ni Mkoa wa viwanda. Viwanda sasa hivi vinajengwa vijijini. Vijijini wanahitaji umeme. Juhudi za Rais wa Jamhuri wa Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan kuelekea dira ya 2050 pamoja na juhudi za Wabia wa Maendeleo kwa pamoja tumeweza kupeleka maendeleo ya umeme vijijini,’ amesema Mkuu huyo wa Mkoa.

Awali, Katibu Mkuu anayeshughulikia Umeme na Nishati Jadidifu kutoka Wizara ya Nishati, Mhandisi Felchesmi Mramba amesema kuwa Wabia wa Maendeleo wamekuwa mstari wa mbele kuisaidia Serikali kutekeleza miradi mbalimbali ya sekta ya nishati ikiwemo usambazaji wa umeme vijijini, uzalishaji wa nishati jadidifu na usafirishaji wa umeme.

Mwenyekiti wa Bodi ya Nishati Vijijini (REB), Balozi Meja Jenerali (mstaafu), Jacob Kingu pia amewashukuru Wabia wa Maendeleo kwa mchango wao katika Miradi ya kusambaza nishati vijijini na kuahidi yeye pamoja na Bodi yake kuendelea kuisimamia Menejimenti ya REA kuhakikisha mipango iliyopangwa inafikiwa na fedha zilizotengwa zinatumika kwa malengo yaliyokusudiwa. 

Kwa upande wake Mkurugenzi Mkuu wa REA, Mhandisi Hassan Saidy amesema pamoja na serikali kufanikiwa kusogeza miundombinu ya umeme katika Vijiji na Vitongoji vingi nchini, Wakala umeweka vipaumbele vitatu vya kimkakati vinavyolenga kuhakikisha wananchi wanapata huduma bora na kunufaika kiuchumi kwa kuwepo kwa nishati hiyo.

Mhandisi Saidy amevitaja vipaumbele hivyo kuwa ni kuhakikisha wateja wengi zaidi wanaunganishiwa umeme, kuboresha upatikanaji na ubora wa huduma ya umeme kwa kujenga Vituo vidogo vya Kupoza na Kusambaza Umeme pamoja na kuimarisha matumizi ya umeme katika shughuli za uzalishaji mali na kuboresha huduma za kijamii.

Akizungumza kwa niaba ya Wabia hao wa Maendeleo katika Sekta ya Nishati, Dkt. Rhonda Jordan ambaye pia ni Mtaalam Mwandamizi wa Nishati kutoka Benki ya Dunia, amesisitiza kuwa wataendelea kushirikiana na Serikali kupanua huduma za nishati zilizo salama, za uhakika na endelevu illi kufanikisha malengo ya nchi katika sekta ya nishati.

Share

Print
«November 2026»
MonTueWedThuFriSatSun
26
REA, Benki Ya Dunia Wapeleka Tabasamu Kwa Wananchi Waishio Visiwani

REA, Benki Ya Dunia Wapeleka Tabasamu Kwa Wananchi Waishio Visiwani

Wananchi wanaoishi katika Visiwa wameipongeza na kuishukuru Serikali kupitia Wakala wa Nishati Vijijini (REA) kwa kuwafikishia mifumo ya umeme jua kwa bei ya ruzuku hali iliyosaidia kuboresha maisha yao visiwani.

Pongezi hizo zimetolewa leo na wananchi wanaoishi katika Kisiwa cha Bezi kilichopo katika Wilaya ya Ilemela, Mkoa wa Mwanza wakati wa ziara ya Ujumbe kutoka Benki ya Dunia ilipotembelea kisiwani hapo kuona maendeleo ya mradi huo ambao unafadhiliwa na benki hiyo na kusimamiwa na REA katika visiwa 120 nchini.

Read more
2728
REA Yatumia Bilioni 6.8 Kuunganisha Kaya 1,001 Na Gesi Asilia Mikoa Ya Lindi Na Pwani

REA Yatumia Bilioni 6.8 Kuunganisha Kaya 1,001 Na Gesi Asilia Mikoa Ya Lindi Na Pwani

Wakala wa Nishati Vijijini (REA) umeendelea kufadhili miradi ya usambazaji wa gesi asilia kwa lengo la kuhakikisha kaya na taasisi za umma zinanufaika na matumizi ya nishati safi na salama ya kupikia, hatua inayochangia kupunguza utegemezi wa nishati zisizo safi na salama.

Read more
2930
Miradi Ya Umeme Vijijini Imeboresha Huduma Za Kijamii - Ujumbe Benki ya Dunia

Miradi Ya Umeme Vijijini Imeboresha Huduma Za Kijamii - Ujumbe Benki ya Dunia

Benki ya Dunia yapongeza miradi ya umeme vijijini kwa kuboresha maisha ya wananchi vijijini pamoja na huduma za kijamii.

Pongezi hizo zimetolewa leo na Mtaalam Mwandamizi wa Fedha kutoka Benki ya Dunia, Nkundwe Mwakiluma wakati wa ziara ya Ujumbe kutoka Benki ya Dunia iliyolenga kukagua maendeleo ya utekelezaji wa miradi inayofadhiliwa na Benki hiyo na kusimamiwa na Wakala wa Nishati Vijijini (REA).

Read more
311
23
The 2024/25 Energy Access and Use Situation Survey

The 2024/25 Energy Access and Use Situation Survey

The 2024/25 Energy Access and Use Situation Survey provides data to inform energy-related programs and projects.

Read more
45678
Wabia wa Maendeleo Katika Sekta ya Nishati (EDPG), Waahidi Kuendelea Kushirikiana na Serikali Kutekeleza Miradi ya Nishati Vijijini

Wabia wa Maendeleo Katika Sekta ya Nishati (EDPG), Waahidi Kuendelea Kushirikiana na Serikali Kutekeleza Miradi ya Nishati Vijijini

Akizungumza kwa niaba ya Wabia hao wa Maendeleo katika Sekta ya Nishati, Dkt. Rhonda Jordan ambaye pia ni Mtaalam Mwandamizi wa Nishati kutoka Benki ya Dunia, amesisitiza kuwa wataendelea kushirikiana na Serikali kupanua huduma za nishati zilizo salama, za uhakika na endelevu illi kufanikisha malengo ya nchi katika sekta ya nishati.

Read more
9101112131415
16171819202122
23242526272829
30123456

Archive

Contact Us

E-Mail
General Information:  info@rea.go.tz
Director General:  dg@rea.go.tz
Procurement (PMU):  pmu@rea.go.tz
Webmaster:  webmaster@rea.go.tz

Mailing Address

Director General
Rural Energy Agency - REA
REA Building
28 Medeli Street
P. O. Box 2153
Dodoma, Tanzania

Phone & Fax

Tel: +255 26 2323504, +255 26 2323506
+255 26 2323507
Fax: +255 26 2323507

Time Zone

Please note that we are based in Tanzania, Time zone (GMT+03:00). Although we may not be in office at times convenient for all international enquiries, we do monitor our e-mail outside normal office hours.

Back To Top