Social Links Search User Login Menu
Tools
Close
Close
Rais Samia Apeleka Neema ya Umeme Katika Vitongoji Lindi
Mohamed Saif 291

Rais Samia Apeleka Neema ya Umeme Katika Vitongoji Lindi

Zaidi ya Bilioni 25 Kusambaza Umeme Vitongoji 159 Lindi

Serikali kupitia Wakala wa Nishati Vijijini (REA) inatekeleza mradi wa shilingi bilioni 25.8 wa kusambaza umeme katika vitongoji 159 utakaonufaisha kaya 5,116 mkoani Lindi.

Meneja Usimamizi wa Miradi ya Kusambaza Umeme wa REA, Mhandisi Deogratius Nagu amebainisha hayo Januari 27, 2026 mkoani Lindi wakati wa kumtambulisha Mkandarasi Mzawa aliyeshinda zabuni ya kutekeleza mradi huo, Kampuni ya Jaitech Co Ltd kwa ofisi ya mkuu wa mkoa huo.

“Tunamshukuru Rais Mheshimiwa Dkt.Samia Suluhu Hassan kwa kuridhia kiasi cha shilingi 25,826,594,700.00 kitumike kusambaza umeme katika vitongoji 159 mkoani hapa na leo hii tumefika hapa kumtambulisha Mkandarasi na maandalizi ya awali ya kutekeleza mradi yameanza,” amesema Mhandisi Nagu.

Akizungumzia hali ya usambazaji umeme mkoani humo, Mhandisi Nagu amesema kuwa,vijiji vyote 523 vimefikishiwa umeme na kwamba hadi sasa vitongoji 1,831 vimefikishiwa umeme kati ya vitongoji 2,402.

“REA inaendelea na utekelezaji wa miradi ya kusambaza umeme katika vitongoji vilivyobaki, hivi tunavyozungumza Wakandarasi wanaendelea na kazi na hadi sasa katika vitongoji hivyo vilivyobaki vitongoji 378 vipo kwenye mpango wa kufikishiwa umeme,” amebainisha.

Amesema, dhamira ya Serikali ni kuhakikisha ifikapo mwaka 2030 vitongoji vyote nchini viwe vimefikishiwa nishati ya umeme na kwamba REA ikiwa na dhamana hiyo imejipanga kikamilifu kupitia miradi mbalimbali ya kimkakati kufikia dhamira hiyo.

Aidha,Mhandisi Nagu ametoa wito kwa wananchi watakaopitiwa na mradi kuhakikisha wanatoa ushirikiano ili kumuwezesha Mkandarasi kutekeleza kazi ndani ya muda na kwa ubora unaopaswa na kwamba mradi huo unazo faida lukuki kuanzia hatua za awali za utekelezaji hadi hapo utakapokamilika.

Pia, Mhandisi Nagu ameiomba Ofisi ya Mkoa kushirikiana na REA kufikisha elimu na taarifa sahihi kwa wananchi kuwa hakutokuwa na fidia kwa wananchi ambao maeneo yao yatapitiwa na mradi hasa ikizingatiwa kuwa umeme ni fursa ya kiuchumi na kijamii.

“Tunaomba ushirikiano kutoka katika Ofisi ya Mkuu wa Mkoa ili kurahisisha utekelezaji wa mradi ikiwemo kuruhusu mradi kukatiza katika baadhi ya maeneo ya misitu sambamba na kuwa na miundombinu wezeshi kuruhusu kusafirisha vifaa vya mradi maeneo mbalimbali atakapokuwa mkandarasi,” amesema Mha. Nagu.

Akizungumza kwa niaba ya Mkuu wa Mkoa wa Lindi, Katibu Tawala wa mkoa huo, Zuwena Omari ameipongeza REA kwa kuendelea kuenzi kwa vitendo dhamira ya Rais Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan ya kufikisha maendeleo kwa wananchi.

Amesema, Ofisi ya Mkoa wa Lindi itatoa ushirikiano kwa Mkandarasi muda wote wa utekelezaji wa mradi na alimtaka Mkandarasi kuhakikisha anatoa taarifa endapo atakutana na changamoto yoyote.

Naye Mkurugenzi wa Kampuni ya Jaitech Co Ltd, Isihaka Kibode ameishukuru Serikali kwa kupata kazi  na ameahidi kuhakikisha mradi unatekelezwa kwa ufanisi na kwamba atashirikiana karibu na viongozi na wananchi wa maeneo ya mradi.

Share

Print
«November 2026»
MonTueWedThuFriSatSun
26
REA, Benki Ya Dunia Wapeleka Tabasamu Kwa Wananchi Waishio Visiwani

REA, Benki Ya Dunia Wapeleka Tabasamu Kwa Wananchi Waishio Visiwani

Wananchi wanaoishi katika Visiwa wameipongeza na kuishukuru Serikali kupitia Wakala wa Nishati Vijijini (REA) kwa kuwafikishia mifumo ya umeme jua kwa bei ya ruzuku hali iliyosaidia kuboresha maisha yao visiwani.

Pongezi hizo zimetolewa leo na wananchi wanaoishi katika Kisiwa cha Bezi kilichopo katika Wilaya ya Ilemela, Mkoa wa Mwanza wakati wa ziara ya Ujumbe kutoka Benki ya Dunia ilipotembelea kisiwani hapo kuona maendeleo ya mradi huo ambao unafadhiliwa na benki hiyo na kusimamiwa na REA katika visiwa 120 nchini.

Read more
2728
REA Yatumia Bilioni 6.8 Kuunganisha Kaya 1,001 Na Gesi Asilia Mikoa Ya Lindi Na Pwani

REA Yatumia Bilioni 6.8 Kuunganisha Kaya 1,001 Na Gesi Asilia Mikoa Ya Lindi Na Pwani

Wakala wa Nishati Vijijini (REA) umeendelea kufadhili miradi ya usambazaji wa gesi asilia kwa lengo la kuhakikisha kaya na taasisi za umma zinanufaika na matumizi ya nishati safi na salama ya kupikia, hatua inayochangia kupunguza utegemezi wa nishati zisizo safi na salama.

Read more
2930
Miradi Ya Umeme Vijijini Imeboresha Huduma Za Kijamii - Ujumbe Benki ya Dunia

Miradi Ya Umeme Vijijini Imeboresha Huduma Za Kijamii - Ujumbe Benki ya Dunia

Benki ya Dunia yapongeza miradi ya umeme vijijini kwa kuboresha maisha ya wananchi vijijini pamoja na huduma za kijamii.

Pongezi hizo zimetolewa leo na Mtaalam Mwandamizi wa Fedha kutoka Benki ya Dunia, Nkundwe Mwakiluma wakati wa ziara ya Ujumbe kutoka Benki ya Dunia iliyolenga kukagua maendeleo ya utekelezaji wa miradi inayofadhiliwa na Benki hiyo na kusimamiwa na Wakala wa Nishati Vijijini (REA).

Read more
311
23
The 2024/25 Energy Access and Use Situation Survey

The 2024/25 Energy Access and Use Situation Survey

The 2024/25 Energy Access and Use Situation Survey provides data to inform energy-related programs and projects.

Read more
45678
9101112131415
16171819202122
23242526272829
30123456

Archive

Contact Us

E-Mail
General Information:  info@rea.go.tz
Director General:  dg@rea.go.tz
Procurement (PMU):  pmu@rea.go.tz
Webmaster:  webmaster@rea.go.tz

Mailing Address

Director General
Rural Energy Agency - REA
REA Building
28 Medeli Street
P. O. Box 2153
Dodoma, Tanzania

Phone & Fax

Tel: +255 26 2323504, +255 26 2323506
+255 26 2323507
Fax: +255 26 2323507

Time Zone

Please note that we are based in Tanzania, Time zone (GMT+03:00). Although we may not be in office at times convenient for all international enquiries, we do monitor our e-mail outside normal office hours.

Back To Top