Social Links Search User Login Menu
Tools
Close
Close
REA Yawataka Waendelezaji Miradi Ya Kuzalisha Umeme Kwa Maji Kuchukua Tahadhari Ya El Nino
Iddy Mwema 88

REA Yawataka Waendelezaji Miradi Ya Kuzalisha Umeme Kwa Maji Kuchukua Tahadhari Ya El Nino

Wakala wa Nishati Vijijini REA imejipanga  kuendelea kuimarisha na kuwezesha Waendelezaji wa Miradi Midogo ya Kuzalisha Umeme kwa Maporomoko ya Maji, ikiwemo kuhakikisha miradi hiyo inalindwa dhidi ya athari zinazoweza kusababishwa na mvua kubwa za El Nino zinazotarajiwa kunyesha katika kipindi hiki.

Kauli hiyo imetolewa leo Oktona 6, 2026 na Mkurugenzi wa Nishati Jadidifu na Teknolojia Mbadala wa REA, Mhandisi Advera Mwijage, wakati wa ziara ya kukagua maendeleo ya Mradi wa Umeme wa Ijangala wenye uwezo wa kuzalisha Kilowati 360, uliopo katika Kijiji cha Masisiwe, Wilaya ya Makete mkoani Njombe.

Mhandisi Mwijage amesema REA imewafikishia waendelezaji wadogo wa miradi ya uzalishaji umeme wa maji maelekezo ya kuchukua tahadhari, ikiwemo kujenga na kuimarisha miundombinu ya kupitisha maji ili kuzuia uharibifu wa mitambo wakati wa mvua kubwa.

Kwa mujibu wa Mhandisi Mwijage, ziara hiyo pia imelenga kuona namna Mradi wa Ijangala unavyoendelea kuzalisha umeme, ambapo amesema REA imefarijika kuona uzalishaji ukiendelea vizuri.

Amesema matumizi ya rasilimali za maji kwa ajili ya kuzalisha umeme ni miongoni mwa njia muhimu za kuongeza upatikanaji wa umeme nchini, huku akisisitiza umuhimu wa wananchi kutunza vyanzo vya maji na kuepuka shughuli zinazoweza kuharibu mazingira.


Kwa upande wake, Meneja wa Mradi wa Umeme wa Ijangala, Daudi Sanga, amesema mradi huo umefanikiwa kwa kiasi kikubwa kutokana na mchango wa REA, ikiwemo fedha zilizotolewa kama ruzuku na kuwezesha upatikanaji wa fedha za mkopo kupitia Benki ya Maendeleo ya Tanzania TIB.

Sanga amesema mradi huo umepokea zaidi ya shilingi bilioni 1.4 kutoka REA, huku pia akieleza kuwa kupitia utaratibu wa REA na TIB, mradi ulipata mkopo wa takribani Dola Laki Nne za Marekani, fedha zilizosaidia kukamilisha ujenzi wa mradi huo.

Katika kukabiliana na mvua kubwa zinazotarajia kuanza kunyesha hivi karibuni, Sanga amesema wameanza kuchukua hatua za kulinda bwawa, mtambo na miundombinu mingine ya mradi, ikiwemo kuandaa mfumo wa kuzuia magogo yanayoweza kusombwa na maji kuelekea kwenye bwawa na mitambo.

Amesema baadhi ya maeneo ya kingo yanaendelea kufanyiwa maboresho, huku wakitafuta njia za kudhibiti mchanga unaosombwa na maji ambao unaweza kuathiri utendaji wa mashine za kuzalisha umeme.


Sanga amewataka waendelezaji wengine wa miradi midogo ya umeme wa maji kutozipuuza tahadhari za wataalamu wa hali ya hewa, akisema maandalizi ya mapema yanaweza kuzuia uharibifu mkubwa wa miundombinu na hasara ya fedha zilizowekezwa.

REA imesema itaendelea kushirikiana na waendelezaji wadogo wa miradi ya kuzalisha umeme kwa maporomoko ya maji ili kuongeza uzalishaji wa umeme, kuimarisha upatikanaji wa nishati na kuhakikisha uwekezaji unaendelea kuwa salama hata katika kipindi cha mvua kubwa.

Share

Print
«October 2026»
MonTueWedThuFriSatSun
2829301234
56
REA Yawataka Waendelezaji Miradi Ya Kuzalisha Umeme Kwa Maji Kuchukua Tahadhari Ya El Nino

REA Yawataka Waendelezaji Miradi Ya Kuzalisha Umeme Kwa Maji Kuchukua Tahadhari Ya El Nino

Wakala wa Nishati Vijijini REA imejipanga  kuendelea kuimarisha na kuwezesha Waendelezaji wa Miradi Midogo ya Kuzalisha Umeme kwa Maporomoko ya Maji, ikiwemo kuhakikisha miradi hiyo inalindwa dhidi ya athari zinazoweza kusababishwa na mvua kubwa za El Nino zinazotarajiwa kunyesha katika kipindi hiki.

Kauli hiyo imetolewa leo Oktona 6, 2026 na Mkurugenzi wa Nishati Jadidifu na Teknolojia Mbadala wa REA, Mhandisi Advera Mwijage, wakati wa ziara ya kukagua maendeleo ya Mradi wa Umeme wa Ijangala wenye uwezo wa kuzalisha Kilowati 360, uliopo katika Kijiji cha Masisiwe, Wilaya ya Makete mkoani Njombe.

Read more
7891011
12131415161718
192021222324
Nishati Ni Kichocheo Kikubwa Cha Maendeleo - RC Hamduni

Nishati Ni Kichocheo Kikubwa Cha Maendeleo - RC Hamduni

Mkuu wa Mkoa wa Mwanza, Mhe. CP. Salum Hamduni amesema kuwa nishati ni kichochea kikubwa cha maendeleo na uboreshaji wa huduma za kijamii.

 

Mkuu wa Mkoa Hamduni amesema hayo leo wakati wa kikao na Wakala wa Nishati Vijijini (REA) pamoja na Ujumbe kutoka Benki ya Dunia ulipofika Ofisini kwake kabla ya kuanza ziara ya kukagua maendeleo ya miradi inayofadhiliwa na Benki hiyo inayotekelezwa na REA katika Mkoa huo.

Read more
25
Benki Ya Dunia Yaipongeza REA Usimamizi wa Miradi

Benki Ya Dunia Yaipongeza REA Usimamizi wa Miradi

Benki ya Dunia yaipongeza Wakala wa Nishati Vijijini (REA) kwa utekelezaji wa miradi ya nishati vijijini pamoja na utekelezaji wa miradi ya kuwawezesha sekta binafsi kuzalisha umeme nchini.

Pongezi hizo zimetolewa leo Mkoani Mwanza na Kiongozi wa Ujumbe wa Benki ya Dunia ambaye pia ni Mtaalam wa Nishati, Dkt. Rhonda Jordan wakati wa ziara ya ujumbe huo kukagua maendeleo ya utekelezaji wa miradi inayofadhiliwa na Benki hiyo na kusimamiwa na REA. 

Read more
26
REA, Benki Ya Dunia Wapeleka Tabasamu Kwa Wananchi Waishio Visiwani

REA, Benki Ya Dunia Wapeleka Tabasamu Kwa Wananchi Waishio Visiwani

Wananchi wanaoishi katika Visiwa wameipongeza na kuishukuru Serikali kupitia Wakala wa Nishati Vijijini (REA) kwa kuwafikishia mifumo ya umeme jua kwa bei ya ruzuku hali iliyosaidia kuboresha maisha yao visiwani.

Pongezi hizo zimetolewa leo na wananchi wanaoishi katika Kisiwa cha Bezi kilichopo katika Wilaya ya Ilemela, Mkoa wa Mwanza wakati wa ziara ya Ujumbe kutoka Benki ya Dunia ilipotembelea kisiwani hapo kuona maendeleo ya mradi huo ambao unafadhiliwa na benki hiyo na kusimamiwa na REA katika visiwa 120 nchini.

Read more
27282930311
2345678

Archive

Contact Us

E-Mail
General Information:  info@rea.go.tz
Director General:  dg@rea.go.tz
Procurement (PMU):  pmu@rea.go.tz
Webmaster:  webmaster@rea.go.tz

Mailing Address

Director General
Rural Energy Agency - REA
REA Building
28 Medeli Street
P. O. Box 2153
Dodoma, Tanzania

Phone & Fax

Tel: +255 26 2323504, +255 26 2323506
+255 26 2323507
Fax: +255 26 2323507

Time Zone

Please note that we are based in Tanzania, Time zone (GMT+03:00). Although we may not be in office at times convenient for all international enquiries, we do monitor our e-mail outside normal office hours.

Back To Top