Social Links Search User Login Menu
Tools
Close
Close
Benki Ya Dunia Yaipongeza REA Usimamizi wa Miradi
Iddy Mwema 0

Benki Ya Dunia Yaipongeza REA Usimamizi wa Miradi

REA Yaahidi Kuendelea Kusimamia Fedha Za Miradi Kuleta Matokeo Yaliyokusudiwa

Benki ya Dunia yaipongeza Wakala wa Nishati Vijijini (REA) kwa utekelezaji wa miradi ya nishati vijijini pamoja na utekelezaji wa miradi ya kuwawezesha sekta binafsi kuzalisha umeme nchini.

Pongezi hizo zimetolewa leo Mkoani Mwanza na Kiongozi wa Ujumbe wa Benki ya Dunia ambaye pia ni Mtaalam wa Nishati, Dkt. Rhonda Jordan wakati wa ziara ya ujumbe huo kukagua maendeleo ya utekelezaji wa miradi inayofadhiliwa na Benki hiyo na kusimamiwa na REA. 

“Tumekuwa na vikao na REA kupata taarifa za utekelezaji wa miradi mbalimbali ambayo inafadhiliwa na Benki ya Dunia. Tumekuja kutembelea na kuona miradi hiyo na maendeleo yake. Moja ya mradi tuliotembelea leo ni mradi wa waendelezaji wadogo waliowezeshwa na REA ambao wanazalisha umeme kwa kutumia mfumo wa jua na kuingiza katika gridi ya Taifa.

Wazalishaji kama hawa wana mchango mkubwa katika kuongeza upatikanaji wa nishati ya uhakika kwa maendeleo ya jamii. Tunawapongeza REA kwa usimamizi wa miradi hii na tunaahidi kuendelea kushirikiana Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania pamoja na REA kuendelea kuboresha maisha ya wananchi kwa kuhakikisha kunakuwa na nishati ya uhakika kwa maendeleo endelevu,” amesema Dkt. Rhonda.

Awali akizungumza kuhusu maendeleo ya mradi huo, Mkurugenzi wa Nishati Jadidifu na Teknolojia Mbadala wa REA, Mhandisi Advera Mwijage amesema kuwa mradi huo unaotekelezwa na kampuni ya Bugando Natural Energy Limited na kusimamiwa na REA unazalisha jumla ya Megawati 5 ambazo zinaingizwa kwenye gridi ya Taifa ili kuongeza uhakika wa upatikanaji wa nishati ya umeme.

Mhandisi Mwijage amesema kuwa, Serikali kupitia Wakala wa Nishati Vijijini imekuwa ikipata fedha kutoka kwa Wabia mbalimbali wa Maendeleo kama Benki ya Dunia kwa ajili ya utekelezaji wa miradi iliyolenga kuendelea kuboresha maisha ya wananchi maeneo mbalimbali.

“Sisi kama REA tumefarijika sana kufika katika mradi huu pamoja na Wabia wetu wa Maendeleo ambao walitoa fedha za kuwezesha kutekelezwa kwa mradi huu. Mradi huu ni muendelezo wa utekelezaji wa miradi mbalimbali kuhakikisha kuna kuwa na nishati ya umeme ya uhakika na endelevu kuwezesha malengo mbalimbali yaliyowekwa na Serikali yanaweza kufikiwa,” amesema Mhandisi Mwijage.

Mhandisi Mwijage amewashukuru Wabia wa Maendeleo wakiwamo Benki ya Dunia kwa kuendelea kutoa fedha kwa ajili ya utekelezwaji wa miradi mbalimbali ya nishati vijijini huku akiahidi kuwa wataendelea kusimamia fedha zinazotolewa kwa usahihi ili kuweza kuleta matokeo chanya kwa wananchi na Taifa kwa ujumla.

Share

Print
«October 2026»
MonTueWedThuFriSatSun
2829301234
56
REA Yawataka Waendelezaji Miradi Ya Kuzalisha Umeme Kwa Maji Kuchukua Tahadhari Ya El Nino

REA Yawataka Waendelezaji Miradi Ya Kuzalisha Umeme Kwa Maji Kuchukua Tahadhari Ya El Nino

Wakala wa Nishati Vijijini REA imejipanga  kuendelea kuimarisha na kuwezesha Waendelezaji wa Miradi Midogo ya Kuzalisha Umeme kwa Maporomoko ya Maji, ikiwemo kuhakikisha miradi hiyo inalindwa dhidi ya athari zinazoweza kusababishwa na mvua kubwa za El Nino zinazotarajiwa kunyesha katika kipindi hiki.

Kauli hiyo imetolewa leo Oktona 6, 2026 na Mkurugenzi wa Nishati Jadidifu na Teknolojia Mbadala wa REA, Mhandisi Advera Mwijage, wakati wa ziara ya kukagua maendeleo ya Mradi wa Umeme wa Ijangala wenye uwezo wa kuzalisha Kilowati 360, uliopo katika Kijiji cha Masisiwe, Wilaya ya Makete mkoani Njombe.

Read more
7891011
12131415161718
192021222324
Nishati Ni Kichocheo Kikubwa Cha Maendeleo - RC Hamduni

Nishati Ni Kichocheo Kikubwa Cha Maendeleo - RC Hamduni

Mkuu wa Mkoa wa Mwanza, Mhe. CP. Salum Hamduni amesema kuwa nishati ni kichochea kikubwa cha maendeleo na uboreshaji wa huduma za kijamii.

 

Mkuu wa Mkoa Hamduni amesema hayo leo wakati wa kikao na Wakala wa Nishati Vijijini (REA) pamoja na Ujumbe kutoka Benki ya Dunia ulipofika Ofisini kwake kabla ya kuanza ziara ya kukagua maendeleo ya miradi inayofadhiliwa na Benki hiyo inayotekelezwa na REA katika Mkoa huo.

Read more
25
Benki Ya Dunia Yaipongeza REA Usimamizi wa Miradi

Benki Ya Dunia Yaipongeza REA Usimamizi wa Miradi

Benki ya Dunia yaipongeza Wakala wa Nishati Vijijini (REA) kwa utekelezaji wa miradi ya nishati vijijini pamoja na utekelezaji wa miradi ya kuwawezesha sekta binafsi kuzalisha umeme nchini.

Pongezi hizo zimetolewa leo Mkoani Mwanza na Kiongozi wa Ujumbe wa Benki ya Dunia ambaye pia ni Mtaalam wa Nishati, Dkt. Rhonda Jordan wakati wa ziara ya ujumbe huo kukagua maendeleo ya utekelezaji wa miradi inayofadhiliwa na Benki hiyo na kusimamiwa na REA. 

Read more
2627282930311
2345678

Archive

Contact Us

E-Mail
General Information:  info@rea.go.tz
Director General:  dg@rea.go.tz
Procurement (PMU):  pmu@rea.go.tz
Webmaster:  webmaster@rea.go.tz

Mailing Address

Director General
Rural Energy Agency - REA
REA Building
28 Medeli Street
P. O. Box 2153
Dodoma, Tanzania

Phone & Fax

Tel: +255 26 2323504, +255 26 2323506
+255 26 2323507
Fax: +255 26 2323507

Time Zone

Please note that we are based in Tanzania, Time zone (GMT+03:00). Although we may not be in office at times convenient for all international enquiries, we do monitor our e-mail outside normal office hours.

Back To Top