Social Links Search User Login Menu
Tools
Close
Close
Nishati Ni Kichocheo Kikubwa Cha Maendeleo - RC Hamduni
Iddy Mwema 12

Nishati Ni Kichocheo Kikubwa Cha Maendeleo - RC Hamduni

Mkuu wa Mkoa wa Mwanza, Mhe. CP. Salum Hamduni amesema kuwa nishati ni kichochea kikubwa cha maendeleo na uboreshaji wa huduma za kijamii.

 

Mkuu wa Mkoa Hamduni amesema hayo leo wakati wa kikao na Wakala wa Nishati Vijijini (REA) pamoja na Ujumbe kutoka Benki ya Dunia ulipofika Ofisini kwake kabla ya kuanza ziara ya kukagua maendeleo ya miradi inayofadhiliwa na Benki hiyo inayotekelezwa na REA katika Mkoa huo.

 

“Sekta ya nishati ni kichocheo kikubwa cha maendeleo kwa sekta nyingine. Hatuwezi kuzungumza maendeleo bila kuwa na nishati ya uhakika. Kwenye hili sisi kama Mkoa tunaendelea kuipongeza Wizara ya Nishati na hususani REA kwa kazi kubwa mnayoendelea kuifanya.

 

Lakini pia tumshkuru sana Mhe. Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa kutoa fedha zilizowezesha utekelezwaji wa miradi hii ya upelekekaji wa umeme vijijini. Tunaendelea pia kuwashkuru sana Wabia wa Maendeleo kama Benki ya Dunia kwa michango yao katika utekelezwaji wa miradi ya nishati,” amesema Mhe. Hamduni.

 

Kwa upande wake Kiongozi wa Ujumbe huo ambaye pia ni Mtaalam wa Nishati kutoka Benki ya Dunia, Rhonda Jordan ameahidi kuwa benki hiyo itaendelea kushirikiana na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania katika kuboresha maisha wananchi kupitia upatikanaji wa nishati kwa maendeleo yao.

 

Awali akitoa taarifa kuhusu utekelezwaji wa miradi inayotekelezwa na REA katika Mkoa wa Mwanza, Mkurugenzi wa Nishati Jadidifu na Teknolojia Mbadala, Mhandisi Advera Mwijage amesema kuwa katika Mkoa wa Mwanza Wakala umefanikiwa kufikisha umeme katika Vijiji vyote na kwa sasa REA inaendelea na utekelezaji wa mradi wa kupeleka umeme katika Vitongoji.

 

Kwa mujibu wa Mhadisi Mwijage, kati ya vitongoji 3448 vilivyopo mkoani Mwanza, vitongoji 1597 tayari vimefikishiwa umeme huku vitongoji 619 Wakandarasi wako katika maeneo hayo wakiendelea na kazi.

 

Mhandisi Mwijage ameongeza pia, kwa Mkoa wa Mwanza REA kwa kushirikiana na Wabia wa Maendeleo umeanza utekelezaji wa mradi wa kufikisha umeme kwa wananchi waishio visiwani.

 

“Mkoa wa Mwanza una wananchi wengi wanaoishai visiwani. Serikali kupitia REA imeanza utekelezaji wa mradi wa kuwafungia mifumo ya umeme jua kwa bei ya ruzukua ambapo serikali inatoa ruzuku ya kuanzia asilimia 55 mpaka asimilia 75.” Amesema Mkurugenzi Mwijage.

Share

Print
«October 2026»
MonTueWedThuFriSatSun
2829301234
56
REA Yawataka Waendelezaji Miradi Ya Kuzalisha Umeme Kwa Maji Kuchukua Tahadhari Ya El Nino

REA Yawataka Waendelezaji Miradi Ya Kuzalisha Umeme Kwa Maji Kuchukua Tahadhari Ya El Nino

Wakala wa Nishati Vijijini REA imejipanga  kuendelea kuimarisha na kuwezesha Waendelezaji wa Miradi Midogo ya Kuzalisha Umeme kwa Maporomoko ya Maji, ikiwemo kuhakikisha miradi hiyo inalindwa dhidi ya athari zinazoweza kusababishwa na mvua kubwa za El Nino zinazotarajiwa kunyesha katika kipindi hiki.

Kauli hiyo imetolewa leo Oktona 6, 2026 na Mkurugenzi wa Nishati Jadidifu na Teknolojia Mbadala wa REA, Mhandisi Advera Mwijage, wakati wa ziara ya kukagua maendeleo ya Mradi wa Umeme wa Ijangala wenye uwezo wa kuzalisha Kilowati 360, uliopo katika Kijiji cha Masisiwe, Wilaya ya Makete mkoani Njombe.

Read more
7891011
12131415161718
192021222324
Nishati Ni Kichocheo Kikubwa Cha Maendeleo - RC Hamduni

Nishati Ni Kichocheo Kikubwa Cha Maendeleo - RC Hamduni

Mkuu wa Mkoa wa Mwanza, Mhe. CP. Salum Hamduni amesema kuwa nishati ni kichochea kikubwa cha maendeleo na uboreshaji wa huduma za kijamii.

 

Mkuu wa Mkoa Hamduni amesema hayo leo wakati wa kikao na Wakala wa Nishati Vijijini (REA) pamoja na Ujumbe kutoka Benki ya Dunia ulipofika Ofisini kwake kabla ya kuanza ziara ya kukagua maendeleo ya miradi inayofadhiliwa na Benki hiyo inayotekelezwa na REA katika Mkoa huo.

Read more
25
2627282930311
2345678

Archive

Contact Us

E-Mail
General Information:  info@rea.go.tz
Director General:  dg@rea.go.tz
Procurement (PMU):  pmu@rea.go.tz
Webmaster:  webmaster@rea.go.tz

Mailing Address

Director General
Rural Energy Agency - REA
REA Building
28 Medeli Street
P. O. Box 2153
Dodoma, Tanzania

Phone & Fax

Tel: +255 26 2323504, +255 26 2323506
+255 26 2323507
Fax: +255 26 2323507

Time Zone

Please note that we are based in Tanzania, Time zone (GMT+03:00). Although we may not be in office at times convenient for all international enquiries, we do monitor our e-mail outside normal office hours.

Back To Top