Social Links Search User Login Menu
Tools
Close
Close
Shule ya Sekondari Sengerema Yanufaika na Mradi wa Nishati Safi kutoka REA
Issa Sabuni 1

Shule ya Sekondari Sengerema Yanufaika na Mradi wa Nishati Safi kutoka REA

Mradi wa Milioni 47 zilivyoshusha gharama za kuni kwa asilimia 50

Shule ya Sekondari ya Wavulana ya Sengerema iliyopo mkoani Mwanza imefanikiwa kupunguza gharama za nishati ya kupikia kwa zaidi ya asilimia 50. Hii ni baada ya kufikiwa na mradi wa nishati safi ya kupikia, unaotekelezwa na Wakala wa Nishati Vijijini (REA).

Shule hiyo yenye tahasusi za kidato cha tano na sita ina jumla ya wanafunzi 1,422, ilikuwa ikikabiliwa na changamoto kubwa ya matumizi ya kuni. Hali hiyo ilikuwa ikisababisha uharibifu wa mazingira pamoja na kuchelewa kwa ratiba za chakula cha wanafunzi kutokana na changamoto za upatikanaji wa kuni wakati wa vipindi vya mvua.

Akizungumza wakati wa mahojiano maalum, Mkuu wa Shule ya Sekondari ya Wavualana ya Sengerema, Bwana Zakaria Kahema halibainisha kuwa hapo awali walikuwa wakitumia wastani wa shilingi milioni 6 hadi milioni 7 kwa mwezi kwa ajili ya ununuzi wa kuni pekee. Hata hivyo, baada ya kufungiwa mifumo hiyo mipya na kupokea tani 22.3 za mkaa mbadala, gharama hizo zimeshuka hadi kufikia shilingi milioni 3 hadi milioni 3.5 kwa mwezi.

"Hali ilikuwa ngumu sana kipindi tunatumia kuni, hasa kukiwa na mvua. Ratiba za darasani zilikuwa zikiathirika kwa sababu wanafunzi walikuwa wakichelewa kupata chakula. Lakini sasa hivi, tunashukuru sana mifumo hii mipya imebadilisha kabisa mazingira yetu ya kazi, hakuna moshi na chakula kinawahi kwa wakati," alisema mmoja wa wapishi wa shule hiyo.

Kwa upande wake, Mkurugenzi wa Teknolojia za Nishati Jadidifu na Mbadala kutoka REA. Mhandisi Advera Mwijage amesema kuwa mradi huo uliogharimu shilingi milioni 47.6 umejumuisha usambazaji wa majiko makubwa 11 ya kisasa; sufuria zake pamoja na tani 20 za kuni mbadala (Kuni poa). Shule ya Sengerema ni miongoni mwa shule kongwe zilizopewa kipaumbele katika awamu ya kwanza ya utekelezaji wa agizo la serikali lililotolewa Machi 24, 2023, linalopiga marufuku matumizi ya kuni kwa taasisi zinazohudumia watu zaidi ya 100.

Mhandisi Advera, ametoa wito kwa uongozi wa shule hiyo na taasisi nyingine zilizofikiwa na mradi huo kuhakikisha wanatunza miundombinu hiyo ili iweze kudumu na kuleta tija iliyokusudiwa na serikali katika kulinda afya za wapishi na kuhifadhi misitu na kutunza mazingira.

  • MWISHO -

 

Share

Print
«October 2026»
MonTueWedThuFriSatSun
2829301234
56
REA Yawataka Waendelezaji Miradi Ya Kuzalisha Umeme Kwa Maji Kuchukua Tahadhari Ya El Nino

REA Yawataka Waendelezaji Miradi Ya Kuzalisha Umeme Kwa Maji Kuchukua Tahadhari Ya El Nino

Wakala wa Nishati Vijijini REA imejipanga  kuendelea kuimarisha na kuwezesha Waendelezaji wa Miradi Midogo ya Kuzalisha Umeme kwa Maporomoko ya Maji, ikiwemo kuhakikisha miradi hiyo inalindwa dhidi ya athari zinazoweza kusababishwa na mvua kubwa za El Nino zinazotarajiwa kunyesha katika kipindi hiki.

Kauli hiyo imetolewa leo Oktona 6, 2026 na Mkurugenzi wa Nishati Jadidifu na Teknolojia Mbadala wa REA, Mhandisi Advera Mwijage, wakati wa ziara ya kukagua maendeleo ya Mradi wa Umeme wa Ijangala wenye uwezo wa kuzalisha Kilowati 360, uliopo katika Kijiji cha Masisiwe, Wilaya ya Makete mkoani Njombe.

Read more
7891011
12131415161718
19202122232425
2627282930311
2345678

Archive

Contact Us

E-Mail
General Information:  info@rea.go.tz
Director General:  dg@rea.go.tz
Procurement (PMU):  pmu@rea.go.tz
Webmaster:  webmaster@rea.go.tz

Mailing Address

Director General
Rural Energy Agency - REA
REA Building
28 Medeli Street
P. O. Box 2153
Dodoma, Tanzania

Phone & Fax

Tel: +255 26 2323504, +255 26 2323506
+255 26 2323507
Fax: +255 26 2323507

Time Zone

Please note that we are based in Tanzania, Time zone (GMT+03:00). Although we may not be in office at times convenient for all international enquiries, we do monitor our e-mail outside normal office hours.

Back To Top