Social Links Search User Login Menu
Tools
Close
Close
REA Yafadhili Mradi wa Taa Chuo Kikuu cha St. Augustine (SAUT) Mwanza
Issa Sabuni 149

REA Yafadhili Mradi wa Taa Chuo Kikuu cha St. Augustine (SAUT) Mwanza

Taa 214 za umeme jua (Sola) Zasimikwa Kuimarisha Usalama kwa Wanachuo pamoja na Jamii inayozunguka

Mwanza ๐Ÿ“

Wakala wa Nishati Vijijini (REA) uko katika hatua za mwisho kukamilisha mradi mkubwa wa ufungaji wa taa 214 za barabarani katika Chuo Kikuu cha St. Augustine cha Tanzania (SAUT); Jijini Mwanza, hatua itakayoboresha mazingira ya usalama na kujifunzia kwa wanafunzi 13,600. Mradi huo unaoangazia barabara na maeneo ya chuo kwa urefu wa kilomita 6.42, unalenga kujenga mazingira rafiki na yenye ubora wa hali ya juu ili kuwawezesha wanafunzi kuendelea na masomo yao kwa urahisi wawapo chuo hapo, hususan nyakati za jioni na usiku.

Mageuzi haya ya miundombinu si tu kwamba yanatafsiri dhamira ya REA katika kuleta nishati ya kimkakati, bali pia yanapanua fursa za kitaaluma na kuimarisha ulinzi ndani ya taasisi hiyo kubwa ya elimu ya juu nchini.

Mradi huu umegharimu jumla ya shilingi milioni 826.6, ambapo Serikali kupitia REA imechangia shilingi milioni 793.8 na chuo chenyewe kimechangia shilingi milioni 32.8 Hatua hii ni sehemu ya mikakati endelevu ya kuleta nishati safi na salama katika taasisi za elimu ili kuinua kiwango cha taaluma nchini.

Akizungumza kuhusu mradi huo, Mkurugenzi wa Teknolojia za Nishati Jadidifu na Mbadala kutoka REA, Mhandisi, Advera Mwijage, tarehe 15 Oktoba, 2026 Chuo hapo baada ya kutembelea na kujionea maendeleo ya Mradi huo alieleza kuwa (REA) ina programu mbalimbali za kusambaza umeme vijijini; kuwezesha sekta binafsi kuzalisha umeme; kukuza nishati safi ya kupikia, na kuwezesha upatikanaji wa taa kwenye taasisi zinazohudumia jamii kubwa ya watu kama vyuo vikuu.

"Katika chuo hiki cha SAUT, tumefunga taa 214 kwenye mtandao wa barabara wenye urefu wa kilomita 6.42. Tumeshuhudia uhitaji mkubwa sana hapa kwa sababu hapo awali, wanafunzi walikuwa wakikabiliwa na changamoto kubwa ya kiusalama wakati wakielekea mabwenini nyakati za usiku, ikiwemo kuvamiwa, kupokwa kompyuta mpakato (laptop) na simu zao," alisema Mhandisi, Advera.

Aliongeza kuwa kuwekwa kwa mfumo huo wa taa za sola kutawawezesha wanafunzi zaidi ya 13,600 kusoma na kuishi katika mazingira rafiki, salama na yenye ubora wa hali ya juu, Aidha, alitoa wito kwa Halmashauri zilizonufaika kwa miradi ya taa na kwa uongozi wa Chuo Kikuu cha SAUT kuhakikisha ulinzi na matengenezo ya miundombinu hiyo, ikiwa ni pamoja na kuzisafisha taa hizo nyakati za vumbi na kuzikarabati haraka changamoto zinapojitokeza.

Kwa upande wake, Makamu Mkuu wa Chuo hicho, Prof. Sr. Clara Rupia ameupokea mradi huo kwa furaha kubwa, akibainisha kuwa umeme huo unakwenda kubadilisha maisha ya kila siku ya wanafunzi na watumishi. Alieleza kuwa chuo hicho huendesha masomo kuanzia asubuhi saa 1:00 hadi usiku saa 2:30 au saa 3:00 kasoro, hivyo mwanga huo utawasaidia sana wanafunzi kutembea kwa usalama katika maeneo ya madarasa na mabwenini.

"Kwa niaba ya jumuiya ya SAUTI, tunaishukuru sana serikali. Hapa chuoni ni kitovu cha malezi ambapo tunawaandaa Watanzania watakaokwenda kulitumikia taifa la kesho na keshokutwa, ili tufikie Dira ya Maendeleo ya Mwaka 2050," alisema Profesa Sr. Clara.

Naye Msimamizi wa ufundi wa mradi huo; Fr. Cletus Uhinga ambaye pia ni Mkurugenzi wa Fedha, Chuo Kikuu cha SAUTI alisema kuwa hadi sasa takriban asilimia 60 hadi 65 ya taa hizo zimeshafungwa na kuanza kutumika (Kuwashwa). Aliongeza kuwa mwanga huo ni mkubwa kiasi kwamba baadhi ya wanafunzi wamekuwa wakitumia fursa hiyo kukaa chini ya taa hizo nyakati za usiku kwa ajili ya kujisomea.

“Jamii ya chuo cha SAUTI imetoa shukrani za dhati kwa Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania chini ya Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan, pamoja na Bodi na Uongozi wa Wakala wa Nishati Vijijini (REA), kwa kufanikisha mradi huo uliokuwa ukisubiriwa kwa muda mrefu baada ya kukosa ufadhili mara kadhaa kutoka kwa wafadhili wengine hapo awali.” Amesema Fr. Cletus.

-         MWISHO –

Share

Print
ยซNovember 2026ยป
MonTueWedThuFriSatSun
26
REA, Benki Ya Dunia Wapeleka Tabasamu Kwa Wananchi Waishio Visiwani

REA, Benki Ya Dunia Wapeleka Tabasamu Kwa Wananchi Waishio Visiwani

Wananchi wanaoishi katika Visiwa wameipongeza na kuishukuru Serikali kupitia Wakala wa Nishati Vijijini (REA) kwa kuwafikishia mifumo ya umeme jua kwa bei ya ruzuku hali iliyosaidia kuboresha maisha yao visiwani.

Pongezi hizo zimetolewa leo na wananchi wanaoishi katika Kisiwa cha Bezi kilichopo katika Wilaya ya Ilemela, Mkoa wa Mwanza wakati wa ziara ya Ujumbe kutoka Benki ya Dunia ilipotembelea kisiwani hapo kuona maendeleo ya mradi huo ambao unafadhiliwa na benki hiyo na kusimamiwa na REA katika visiwa 120 nchini.

Read more
2728
REA Yatumia Bilioni 6.8 Kuunganisha Kaya 1,001 Na Gesi Asilia Mikoa Ya Lindi Na Pwani

REA Yatumia Bilioni 6.8 Kuunganisha Kaya 1,001 Na Gesi Asilia Mikoa Ya Lindi Na Pwani

Wakala wa Nishati Vijijini (REA) umeendelea kufadhili miradi ya usambazaji wa gesi asilia kwa lengo la kuhakikisha kaya na taasisi za umma zinanufaika na matumizi ya nishati safi na salama ya kupikia, hatua inayochangia kupunguza utegemezi wa nishati zisizo safi na salama.

Read more
2930
Miradi Ya Umeme Vijijini Imeboresha Huduma Za Kijamii - Ujumbe Benki ya Dunia

Miradi Ya Umeme Vijijini Imeboresha Huduma Za Kijamii - Ujumbe Benki ya Dunia

Benki ya Dunia yapongeza miradi ya umeme vijijini kwa kuboresha maisha ya wananchi vijijini pamoja na huduma za kijamii.

Pongezi hizo zimetolewa leo na Mtaalam Mwandamizi wa Fedha kutoka Benki ya Dunia, Nkundwe Mwakiluma wakati wa ziara ya Ujumbe kutoka Benki ya Dunia iliyolenga kukagua maendeleo ya utekelezaji wa miradi inayofadhiliwa na Benki hiyo na kusimamiwa na Wakala wa Nishati Vijijini (REA).

Read more
311
23
The 2024/25 Energy Access and Use Situation Survey

The 2024/25 Energy Access and Use Situation Survey

The 2024/25 Energy Access and Use Situation Survey provides data to inform energy-related programs and projects.

Read more
45678
9101112131415
16171819202122
23242526272829
30123456

Archive

Contact Us

E-Mail
General Information:  info@rea.go.tz
Director General:  dg@rea.go.tz
Procurement (PMU):  pmu@rea.go.tz
Webmaster:  webmaster@rea.go.tz

Mailing Address

Director General
Rural Energy Agency - REA
REA Building
28 Medeli Street
P. O. Box 2153
Dodoma, Tanzania

Phone & Fax

Tel: +255 26 2323504, +255 26 2323506
+255 26 2323507
Fax: +255 26 2323507

Time Zone

Please note that we are based in Tanzania, Time zone (GMT+03:00). Although we may not be in office at times convenient for all international enquiries, we do monitor our e-mail outside normal office hours.

Back To Top