Social Links Search User Login Menu
Tools
Close
Close
Shangwe Mtwara - Bilioni 15.3 Kusambaza Umeme Vitongoji 175
Mohamed Saif 281

Shangwe Mtwara - Bilioni 15.3 Kusambaza Umeme Vitongoji 175

Kaya zaidi ya 5,600 kunufaika

Wananchi wa vitongoji vya Msokole na Funguni Kijiji cha Mnazi Kata ya Nalingu Mkoani Mtwara wameishukuru Serikali kwa kuwapelekea mradi wa Umeme unaotekelezwa na Wakala wa Nishati Vijijini (REA) ambao wamesema unakwenda kubadili maisha yao.

Wametoa shukrani hizo kwa nyakati tofauti Januari 28, 2026 wakati wa kumtambulisha Mkandarasi atakayetekeleza mradi wa Kusambaza Umeme mkoani humo Kampuni ya DIEYNEM Co Ltd.

“Tunaishukuru Serikali, hatimaye nasi tumefikiwa na mradi ambao utaimarisha shughuli zetu za uvuvi, umeme utatuwezesha kuhifadhi mazao ya uvuvi tofauti na ilivyo sasa kwani inatulazimu kusafiri umbali mrefu kufuata huduma hii,” amesema Issa Mohamed Mkazi wa Kitongoji cha Msokole.

Mjasiriamali Kitongoji cha Funguni, Himid Ramadhan amesema kuwa umeme ni fursa na kwamba kufika kwa mradi kutamuwezesha kupanua biashara yake na kuanza kuuza vinywaji baridi lakini pia vijana wengine kitongojini hapo wataweza kubuni miradi ya kuwaongezea vipato ikiwemo biashara ya saluni.

Kwa upande wake Fadhila Hassan Mkazi wa Kitongoji cha Msokole amesema umeme unakwenda kuwakwamua kimaisha kwani kwa sasa biashara na shughuli nyingi za kijamii zinahitaji umeme na ameipongeza Serikali kwa mradi.

Awali akimtambulisha Mkandarasi kwa Mkuu wa Mkoa wa Mtwara, Kanali Patrick Sawala, Meneja Usimamizi wa Miradi ya Kusambaza Umeme wa REA, Mhandisi Deogratius Nagu alisema REA inatekeleza mradi wa shilingi bilioni 15,369,843,407.29 wa kusambaza umeme katika vitongoji 175 utakaonufaisha kaya 5,646 mkoani humo.

Pia Mha. Nagu alisema mradi utatekelezwa kwa kipindi cha miaka mitatu na ameiomba Ofisi ya Mkuu wa Mkoa kushirikiana na REA kufikisha elimu na taarifa sahihi kwa wananchi, ushirikiano kwenye ulinzi na usalama wa vifaa vya Mradi sambamba na kuhamasisha wananchi kuunganishiwa umeme hasa ikizingatiwa kuwa umeme ni fursa ya kiuchumi na kijamii.

Kwa upande wake Mkuu wa Mkoa wa Mtwara, Mhe.Kanali Patrick Sawala alimemsisitiza Mkandarasi kuhakikisha anafanya kazi kwa kuwashirikisha viongozi katika ngazi mbalimbali ili kuepuka changamoto zinazoweza kujitokeza wakati wa utekelezaji wa mradi.

“REA mnatekeleza maono ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa vitendo, ninawapongeza kwa hili ila ninawasisitiza mnapofika kwenye maeneo ya miradi jitambulisheni viongozi na wananchi wa maeneo husika wawatambue na mtafanikiwa kuepuka migogoro isiyo ya lazima na pia ulinzi na usalama utakuwa mikononi mwao kwakuwa mmewashirikisha,” amesisitiza Mkuu wa Mkoa Kanali Sawala.

Naye Meneja Miradi wa Mkandarasi, Mha. Novatus Lyimo amemuhakikishia Mkuu wa Mkoa kuwa mradi utatekelezwa kwa ufanisi na utakamilika kwa wakati na kwamba watafanya kazi kwa ukaribu na wananchi na kwamba watatoa ajira zisizo za kitaalam kwa wananchi wa maeneo ya mradi.

 

Share

Print
«November 2026»
MonTueWedThuFriSatSun
26
REA, Benki Ya Dunia Wapeleka Tabasamu Kwa Wananchi Waishio Visiwani

REA, Benki Ya Dunia Wapeleka Tabasamu Kwa Wananchi Waishio Visiwani

Wananchi wanaoishi katika Visiwa wameipongeza na kuishukuru Serikali kupitia Wakala wa Nishati Vijijini (REA) kwa kuwafikishia mifumo ya umeme jua kwa bei ya ruzuku hali iliyosaidia kuboresha maisha yao visiwani.

Pongezi hizo zimetolewa leo na wananchi wanaoishi katika Kisiwa cha Bezi kilichopo katika Wilaya ya Ilemela, Mkoa wa Mwanza wakati wa ziara ya Ujumbe kutoka Benki ya Dunia ilipotembelea kisiwani hapo kuona maendeleo ya mradi huo ambao unafadhiliwa na benki hiyo na kusimamiwa na REA katika visiwa 120 nchini.

Read more
2728
REA Yatumia Bilioni 6.8 Kuunganisha Kaya 1,001 Na Gesi Asilia Mikoa Ya Lindi Na Pwani

REA Yatumia Bilioni 6.8 Kuunganisha Kaya 1,001 Na Gesi Asilia Mikoa Ya Lindi Na Pwani

Wakala wa Nishati Vijijini (REA) umeendelea kufadhili miradi ya usambazaji wa gesi asilia kwa lengo la kuhakikisha kaya na taasisi za umma zinanufaika na matumizi ya nishati safi na salama ya kupikia, hatua inayochangia kupunguza utegemezi wa nishati zisizo safi na salama.

Read more
2930
Miradi Ya Umeme Vijijini Imeboresha Huduma Za Kijamii - Ujumbe Benki ya Dunia

Miradi Ya Umeme Vijijini Imeboresha Huduma Za Kijamii - Ujumbe Benki ya Dunia

Benki ya Dunia yapongeza miradi ya umeme vijijini kwa kuboresha maisha ya wananchi vijijini pamoja na huduma za kijamii.

Pongezi hizo zimetolewa leo na Mtaalam Mwandamizi wa Fedha kutoka Benki ya Dunia, Nkundwe Mwakiluma wakati wa ziara ya Ujumbe kutoka Benki ya Dunia iliyolenga kukagua maendeleo ya utekelezaji wa miradi inayofadhiliwa na Benki hiyo na kusimamiwa na Wakala wa Nishati Vijijini (REA).

Read more
311
23
The 2024/25 Energy Access and Use Situation Survey

The 2024/25 Energy Access and Use Situation Survey

The 2024/25 Energy Access and Use Situation Survey provides data to inform energy-related programs and projects.

Read more
45678
9101112131415
16171819202122
23242526272829
30123456

Archive

Contact Us

E-Mail
General Information:  info@rea.go.tz
Director General:  dg@rea.go.tz
Procurement (PMU):  pmu@rea.go.tz
Webmaster:  webmaster@rea.go.tz

Mailing Address

Director General
Rural Energy Agency - REA
REA Building
28 Medeli Street
P. O. Box 2153
Dodoma, Tanzania

Phone & Fax

Tel: +255 26 2323504, +255 26 2323506
+255 26 2323507
Fax: +255 26 2323507

Time Zone

Please note that we are based in Tanzania, Time zone (GMT+03:00). Although we may not be in office at times convenient for all international enquiries, we do monitor our e-mail outside normal office hours.

Back To Top