Social Links Search User Login Menu
Tools
Close
Close
Waazimia Kuwaburuza Mahakamani Wahujumu Miundombinu ya Umeme Tandahimba
Frank A. Mugogo 337

Waazimia Kuwaburuza Mahakamani Wahujumu Miundombinu ya Umeme Tandahimba

Wenyeviti wa Serikali za vijiji na vitongoji Wilaya ya Tandahimba Mkoa wa Mtwara wamesema hawatakuwa na huruma kwa watakaobainika kuhusika na hujuma ya miundombinu ya umeme na kwamba hatua kali za kisheria zitachukuliwa dhidi yao ikiwa ni pamoja na kufikishwa mahakamani.

Wamesema hayo Oktoba 21,2025 wilayani humo kwa nyakati tofauti katika vitongoji vya Tripoli, Matogoro, Mpakani B, Mji Mwema na Mnianda wakati wa kampeni ya kuhamasisha wananchi kuunganishiwa umeme inayoratibiwa na Wakala wa Nishati Vijijini (REA).

“Tumepokea mradi wa umeme na ni kama lulu hatukutarajia, tutasimama imara kuhakikisha tunailinda miundombinu hii ya umeme ili isihujumiwe, isiharibiwe na wahalifu wachache wasiopenda maendeleo na amani ya vitongoji vyetu,”amesisitiza Mohamed Malota Mwenyekiti wa Kitongoji cha Matogoro ambaye pia ni Mwenyekiti wa wenyeviti wa vitongoji wilayani Tandahimba.

Malota ameishukuru Serikali kwa kutimiza majukumu yake kwa wananchi na aliahidi kwa kushirikiana na wenyeviti wengine watahakikisha umeme unabadilisha maisha ya wananchi kwa kuwahamasisha kuutumia kujiletea maendeleo.

“Rai yangu kwa wananchi, mradi umefika muda mwafaka ni kipindi cha mavuno ya korosho sasa hivi, tuchangamkie fursa hii ya kuunganishiwa umeme kwa gharama ya 27,000 pekee ili tubadilishe maisha yetu,”ametoa wito Matola.

Kwa upande wake Mwenyekiti wa Kitongoji cha Mji Mwema, Abdallah Hassan amewatahadharisha wananchi na kuwataka kuwa makini ili kuepuka kutapeliwa na vishoka wenye kuomba fedha kwa mwananchi ili wamfanyie mpango wa kuunganishiwa umeme na badala yake wafuate taratibu zilizoelekezwa na wataalam kutoka REA.

“Pasitokee mtu yoyote akawadanganya mumpe fedha, huo ni ukorofi na ni utapeli, hata Mwenyekiti mimi sihusiki na suala la mtu kuunganishiwa umeme sina mamlaka hayo kazi yangu mimi ni kushawishi Serikali kuleta mradi ukishafika kazi yangu imekwisha,” alitahadharisha Hassan

Aidha, wakizungumza kwa nyakati tofauti, wananchi wa vitongoji hivyo walipongeza na kuishukuru Serikali kwa kuwaletea mradi huo ambao walisema unakwenda kubadilisha hali ya maisha yao.

"Sisi wanawake wa kitongoji cha mtogoro tunashukuru kwa huu mradi, tunamshukuru Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa kutuondolea giza, ametukomboa sisi akina mama wa hali ya chini, ametuondolea kero nyingi ikiwemo matumizi ya nishati isiyo safi,” alisema Sophia Ali mkazi wa Kitongoji cha Matogoro.

Baadhi ya wananchi waliohudhuria katika kampeni hiyo walisema kuwa kufika kwa umeme katika kitongoji chao kutakwamua hali zao za maisha hasa ikizingatiwa kuwa wanajihusisha na shughuli mbalimbali za kujiongezea vipato.

“Tulikuwa tunapata shida hata kuchaji tu simu ilikuwa hadi twende mbali lakini kufika kwa umeme mambo yanakwenda kuwa mazuri mimi ni mbanguaji korosho maarufu hapa, tutatumia umeme kubangulia korosho tutaungana akina mama hapa na kuwa na mashine inayotumia umeme kubangua korosho,” alisema Shahara Mwandazi.

“Ninamshukuru Mama Samia kwa kuwatuma REA kutoka huko Dodoma hadi hapa Tandahimba mwisho wa Tanzania, tumeipokea REA kwa furaha, Mama Samia Mungu atakulipa kwa kuwatuma REA kufika hapa, hakika unatujali sana wananchi wako,” alisema Salima Mtawamba Mkazi wa Kitongoji cha Tripoli.

REA inafanya kampeni ya kuhamasisha wananchi kuunganishiwa umeme sambamba na kuhamasisha kuutumia kujiletea maendeleo.

Imetolewa na:

Mkurugenzi Mkuu
Wakala wa Nishati Vijijini
Jengo la REA
28 Mtaa wa Medeli
Dodoma

Share

Print
«September 2026»
MonTueWedThuFriSatSun
31123456
789
Rea Yawajengea Uwezo Waendelezaji wa Miradi Midogo ya Umeme Unaozalishwa na Maporomoko ya Maji

Rea Yawajengea Uwezo Waendelezaji wa Miradi Midogo ya Umeme Unaozalishwa na Maporomoko ya Maji

IRINGA, Nyanda za Juu Kusini

Wakala wa Nishati Vijijini (REA) umeendelea kuchukua hatua madhubuti katika kuimarisha upatikanaji wa nishati nchini kwa kuendesha mafunzo maalum ya wiki moja yaliyolenga kujenga uwezo wa waendelezaji wa miradi midogo ya uzalishaji wa umeme unaotokana na maporomoko ya maji (Small Hydropower).

Mafunzo hayo yaliyoanza tarehe 7 Septemba, 2026 katika Hoteli ya Sunset mkoani Iringa, yamewakutanisha waendelezaji wa miradi (Developers) zaidi ya 15, hususan kutoka maeneo ya Nyanda za Juu Kusini. Lengo kuu ni kuwajengea uwezo wa kiufundi ili kuongeza ubora wa miradi yao ili iweze kuunganishwa kwenye Gridi ya Taifa kupitia Shirika la Umeme Tanzania (TANESCO).

Akizungumza wakati wa ufunguzi wa mafunzo hayo, tarehe 9 Septemba, 2026, Kaimu Meneja wa Usaidizi wa Kiufundi kwa Waendelezaji Miradi kutoka REA, Mhandisi Emmanuel Yesaya, alisema kuwa REA haishii tu kutoa msaada wa upatikanaji wa nishati vijijini, bali inajikita pia katika kuongeza ujuzi wa wataalamu wa ndani.

"Kuongeza ujuzi kwa waendelezaji hawa kutasaidia kuhakikisha miradi inatekelezwa kwa kuzingatia viwango vya kitaalamu na ubora unaohitajika. Hatua hii itaongeza idadi ya miradi inayofikia vigezo vya kuunganishwa kwenye Gridi ya Taifa, kuongeza uzalishaji wa umeme, na kuchochea maendeleo ya kiuchumi na kijamii vijijini," alisema Mhandisi Yesaya.

Mafunzo hayo yameendeshwa kwa ushirikiano kati ya REA na Wataalamu kutoka Ndaki ya Uhandisi na Teknolojia (CoET) ya Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (UDSM). Maeneo yaliyofundishwa ni pamoja na usanifu wa miradi, upembuzi yakinifu, sayansi ya maji (hydrology), uhandisi wa umeme na elektroniki, pamoja na uendeshaji na matengenezo ya mitambo.

Mbali na mafunzo, REA imebainisha kuwa imekuwa ikisaidia waendelezaji hao kupitia ruzuku za ujenzi, maandalizi ya maandiko ya miradi na usanifu.

Aidha, Wakala huo upo katika mchakato wa kuandaa mfumo wa mikataba ya muda mrefu (Framework Contract) na taasisi za elimu ili kutoa mafunzo endelevu kwenye nishati jadidifu ikiwemo nishati ya jua na mifumo ya gesi vunde.

Kwa upande wao, baadhi ya washiriki wamepongeza mafunzo hayo; akizungumza na Wanahabari, Mhandisi Denis Makoyi kutoka kampuni ya Africa Power Investment, alisema mafunzo hayo yameongeza uelewa mkubwa wa kiufundi katika hatua za utekelezaji wa miradi. Naye Lutengano Kigola kutoka mradi wa Nyalawa Hydropower, aliongeza kuwa mafunzo hayo yanathibitisha kuwa Tanzania ina wataalamu wa ndani wenye uwezo mkubwa wa kuendeleza miradi ya umeme wa maji.

  • MWISHO –

 

Read more
10111213
14151617181920
21222324252627
2829301234
567891011

Archive

Contact Us

E-Mail
General Information:  info@rea.go.tz
Director General:  dg@rea.go.tz
Procurement (PMU):  pmu@rea.go.tz
Webmaster:  webmaster@rea.go.tz

Mailing Address

Director General
Rural Energy Agency - REA
REA Building
28 Medeli Street
P. O. Box 2153
Dodoma, Tanzania

Phone & Fax

Tel: +255 26 2323504, +255 26 2323506
+255 26 2323507
Fax: +255 26 2323507

Time Zone

Please note that we are based in Tanzania, Time zone (GMT+03:00). Although we may not be in office at times convenient for all international enquiries, we do monitor our e-mail outside normal office hours.

Back To Top